ഫിഫ വനിതാ ലോകകപ്പിൽ നിന്ന് ബ്രസീലും ഇറ്റലിയും പുറത്തായി

 

ബുധനാഴ്ച നടന്ന അവസാന ഗ്രൂപ്പ് ഘട്ട മത്സരങ്ങൾക്ക് ശേഷം ബ്രസീലും ഇറ്റലിയും 2023 ഫിഫ വനിതാ ലോകകപ്പിൽ നിന്ന് പുറത്തായി. ഗ്രൂപ്പ് ജിയിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക 3-2ന് ഇറ്റലിയെ തോൽപിച്ചപ്പോൾ ഗ്രൂപ്പ് എഫിൽ ജമൈക്കയ്‌ക്കെതിരെ ബ്രസീൽ ഗോൾരഹിത സമനില വഴങ്ങി.

ബുധനാഴ്ച നടന്ന ഗ്രൂപ്പ് എഫ് മത്സരത്തിൽ ഫ്രാൻസ് പനാമയെ 6-3 നും സ്വീഡൻ 2-0 ന് അർജന്റീനയെയും പരാജയപ്പെടുത്തി. സ്വീഡനും ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയും ഗ്രൂപ്പ് ജിയിൽ യഥാക്രമം 9 പോയിന്റുമായി ഒന്നാമതും 4 പോയിന്റുമായി രണ്ടാമതും ഫിനിഷ് ചെയ്ത് 16-ാം റൗണ്ടിലെത്തി.

ഗ്രൂപ്പ് എഫിൽ 7 പോയിന്റുമായി ഫ്രാൻസ് ഒന്നാം സ്ഥാനത്തും 5 പോയിന്റുമായി ജമൈക്ക രണ്ടാം സ്ഥാനത്തുമാണ്. മത്സരത്തിൽ ഇരു ടീമുകളും അവസാന 16 രാജ്യങ്ങളിൽ ചേർന്നു. സ്വിറ്റ്‌സർലൻഡ്, നോർവേ, ഓസ്‌ട്രേലിയ, നൈജീരിയ, ജപ്പാൻ, സ്‌പെയിൻ, ഇംഗ്ലണ്ട്, ഡെൻമാർക്ക്, നെതർലാൻഡ്‌സ്, യുഎസ് എന്നിവയാണ് 2023 ഫിഫ വനിതാ ലോകകപ്പിൽ 16-ാം റൗണ്ടിലെത്താനുള്ള മറ്റ് ടീമുകൾ.

 

Leave A Reply