പോ​ള​ച്ചി​റ ഏ​ലാ​യി​ല്‍ നെ​ല്‍കൃ​ഷി​ക്കാ​യു​ള്ള ഒ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ​തോ​ടെ പ്ര​തീ​ക്ഷ​യി​ൽ ക​ർ​ഷ​ക​ർ

ചാ​ത്ത​ന്നൂ​ര്‍: പോ​ള​ച്ചി​റ ഏ​ലാ​യി​ല്‍ നെ​ല്‍കൃ​ഷി​ക്കാ​യു​ള്ള ഒ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ​തോ​ടെ പ്ര​തീ​ക്ഷ​യി​ൽ ക​ർ​ഷ​ക​ർ. കൃ​ഷി പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ മു​ന്നോ​ടി​യാ​യി ഏ​ല പ്ര​ദേ​ശ​ത്ത് പു​തി​യ ട്രാ​ൻ​സ്​​​ഫോ​ർ​മ​ർ സ്ഥാ​പി​ക്കാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ളാ​യി. ഇ​തി​നാ​യു​ള്ള ക​രാ​ർ ന​ട​പ​ടി പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി. ജി.​എ​സ്. ജ​യ​ലാ​ൽ എം.​എ​ൽ.​എ​യു​ടെ ആ​സ്തി​വി​ക​സ​ന ഫ​ണ്ടി​ൽ​നി​ന്ന് അ​ഞ്ചു​ല​ക്ഷ​ത്തി​ല​ധി​കം രൂ​പ ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ചാ​ണ് പു​തി​യ ട്രാ​ൻ​സ്​​ഫോ​ർ​മ​ർ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​ത്. സാ​ങ്കേ​തി​ക ത​ട​സ്സ​ങ്ങ​ൾ മാ​റി തു​ക കെ.​എ​സ്.​ഇ.​ബി​ക്ക്​ കൈ​മാ​റി​യ​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ്​ ക​രാ​ർ ന​ട​പ​ടി​ക​ളി​ലേ​ക്ക് നീ​ങ്ങി​യ​ത്.

നി​ല​വി​ൽ 100 കെ.​വി​യു​ടെ ട്രാ​ൻ​സ്​​ഫോ​ർ​മ​റാ​ണ് ഇ​വി​ടെ​യു​ള്ള​ത്. ഏ​ല പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ വെ​ള്ളം വ​റ്റി​ച്ചു നെ​ൽ​കൃ​ഷി​യി​റ​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി 50 ല​ക്ഷം രൂ​പ ചെ​ല​വാ​ക്കി സ്ഥാ​പി​ച്ച ഉ​ഗ്ര​ശേ​ഷി​യു​ള്ള പ​മ്പു​ക​ൾ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​പ്പി​ക്കാ​ൻ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ വൈ​ദ്യു​തി നി​ല​വി​ലു​ള്ള ട്രാ​ൻ​സ്​​ഫോ​ർ​മ​റി​ൽ നി​ന്നും ല​ഭ്യ​മാ​കാ​തെ വ​ന്ന​തോ​ടെ​യാ​ണ് പു​തി​യ​ത് സ്ഥാ​പി​ക്കേ​ണ്ടി വ​ന്ന​ത്. ഇ​തി​നാ​വ​ശ്യ​മാ​യ വൈ​ദ്യു​തി ല​ഭ്യ​മാ​ക്കാ​ൻ 160 കെ.​വി.​എ​യു​ടെ പു​തി​യ ട്രാ​ൻ​സ്​​ഫോ​ർ​മ​റാ​ണ് സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​ത്.

കെ.​എ​സ്.​ഇ.​ബി​യി​ൽ​നി​ന്ന് ട്രാ​ൻ​സ്​​ഫോ​ർ​മ​ർ എ​ത്തി​യാ​ലു​ട​ൻ ത​ന്നെ ഏ​ല പ്ര​ദേ​ശ​ത്ത് സ്ഥാ​പി​ക്കാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ളാ​ണ് പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. മ​തി​യാ​യ വൈ​ദ്യു​തി ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത​തി​നാ​ൽ ക​ഴി​ഞ്ഞ മൂ​ന്ന് വ​ർ​ഷ​ത്തി​ലേ​റെ​യാ​യി പോ​ള​ച്ചി​റ ഏ​ല പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ വെ​ള്ളം വ​റ്റി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​തോ​ടെ ചി​റ​ക്ക​ര പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ന്റെ ‘ഒ​രു നെ​ല്ലും മീ​നും’ പ​ദ്ധ​തി​യും മു​ട​ങ്ങി. ചി​റ​ക്ക​ര ബ്രാ​ൻ​ഡ് നാ​ട​ൻ അ​രി​യും വി​പ​ണി​യി​ലെ​ത്തി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞി​ല്ല. പു​തി​യ ട്രാ​ൻ​സ്​​ഫോ​ർ​മ​ർ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​തോ​ടെ ഏ​ല പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ വെ​ള്ളം യ​ഥാ​സ​മ​യം വ​റ്റി​ച്ച് നെ​ൽ​കൃ​ഷി ന​ട​ത്താ​ൻ ക​ഴി​യു​മെ​ന്ന പ്ര​തീ​ക്ഷ​യി​ലാ​ണ് ക​ർ​ഷ​ക​ർ.

Leave A Reply