ക്ഷേ​ത്ര​ത്തി​ന്‍റെ​യും പ​ള്ളി​യു​ടെ​യും കാ​ണി​ക്ക വ​ഞ്ചി​ക​ൾ സ്ഥാ​പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്​ ഒ​റ്റ നി​ർ​മി​തി​യി​ൽ

അ​ഞ്ച​ൽ: ക്ഷേ​ത്ര​ത്തി​ന്‍റെ​യും പ​ള്ളി​യു​ടെ​യും കാ​ണി​ക്ക വ​ഞ്ചി​ക​ൾ സ്ഥാ​പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്​ ഒ​റ്റ നി​ർ​മി​തി​യി​ൽ. ഇ​രു ആ​രാ​ധ​നാ​ല​യ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും പേ​ര്​ എ​ഴു​തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​തും ഒ​രു ക​മാ​ന​ത്തി​ൽ. ഇ​തു മ​ത​സൗ​ഹാ​ർ​ദ​ത്തി​ന്‍റെ ഇ​ള​വ​റാം​കു​ഴി മാ​തൃ​ക. മ​ത​ത്തി​ന്‍റെ​യും വി​ശ്വാ​സ​ത്തി​ന്‍റെ​യും​ പേ​രി​ൽ വ്യാ​ജ​നി​ർ​മി​തി​ക​ളും നു​ണ​ക്ക​ഥ​ക​ളും അ​ര​ങ്ങു​വാ​ഴു​ന്ന കാ​ല​ത്താ​ണ്​ അ​തി​നെ​യെ​ല്ലാം നി​ഷ്​​​പ്ര​ഭ​മാ​ക്കി ഒ​രു ഗ്രാ​മം മ​ത​സൗ​ഹാ​ർ​ദം ഊ​ട്ടി​യു​റ​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്.

അ​ഞ്ച​ലി​ന​ടു​ത്ത്​ ഏ​രൂ​ർ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ വി​ള​ക്കു​പാ​റ​ക്ക് സ​മീ​പം ഇ​ള​വ​റാം​കു​ഴി​യെ​ന്ന മ​ല​യോ​ര ഗ്രാ​മ​വും അ​വി​ട​ത്തെ ജ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ്​ രാ​ജ്യ​ത്തി​നു​​ത​ന്നെ മാ​തൃ​ക​പ​ക​രേ​ണ്ട സ്വ​ഭാ​വ​ത്തി​ൽ ഹി​ന്ദു – മു​സ്​​ലിം മൈ​ത്രി​യു​ടെ സ​ർ​ഗാ​ത്മ​ക സൗ​ര​ഭ്യം കാ​ല​ങ്ങ​ളാ​യി പ​ക​ർ​ന്നു​വ​രു​ന്ന​ത്​. ഇ​വി​ട​ത്തെ പ്ര​സി​ദ്ധ​മാ​യ ശി​വ​പു​രം മ​ഹാ​ദേ​വ ക്ഷേ​ത്ര​വും മു​ഹ്​​യി​ദ്ദീ​ൻ മു​സ്​​ലിം ജ​മാ​അ​ത്ത് പ​ള്ളി​യും അ​ടു​ത്ത​ടു​ത്താ​ണ് സ്ഥി​തി​ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്. പ​ര​സ്പ​ര ബ​ഹു​മാ​ന​ത്തോ​ടും സൗ​ഹൃ​ദ​ത്തോ​ടും സ്നേ​ഹ​ത്തോ​ടു​മാ​ണ് ഇ​രു ആ​രാ​ധ​നാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ലും ആ​ചാ​രാ​നു​ഷ്ഠാ​ന​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. കും​ഭ​ത്തി​രു​വാ​തി​ര ഉ​ത്സ​വം, ശി​വ​രാ​ത്രി, റ​മ​ദാ​ൻ, പെ​രു​ന്നാ​ൾ എ​ന്നി​വ​യെ​ല്ലാം ഇ​രു മ​ത വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലു​മു​ള്ള​വ​ർ ചേ​ർ​ന്ന് ഒ​ത്തൊ​രു​മ​യോ​ടെ ആ​ച​രി​ച്ചു പോ​രു​ന്നു.

ഒ​രേ പാ​ത​ക്ക്​ സ​മീ​പ​ത്ത് സ്ഥി​തി​ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നാ​ൽ ഒ​രു ക​മാ​ന​ത്തി​ൽ​ത​ന്നെ​യാ​ണ് അ​മ്പ​ല​ത്തി​ന്‍റെ​യും പ​ള്ളി​യു​ടേ​യും പേ​രു​ക​ൾ എ​ഴു​തി​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്. സ്ഥ​ല​വാ​സി​യാ​യ വ്യ​ക്തി ഇ​രു ആ​രാ​ധ​നാ​ല​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും വേ​ണ്ടി സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യി ന​ൽ​കി​യ വ​സ്തു​വി​ലാ​ണ് ഒ​റ്റ ഫൗ​ണ്ടേ​ഷ​നി​ൽ തീ​ർ​ത്ത അ​മ്പ​ല​ത്തി​ന്‍റെ​യും പ​ള്ളി​യു​ടെ​യും നേ​ർ​ച്ച​വ​ഞ്ചി​ക​ളു​ള്ള​ത്. വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളാ​യ പു​ല​ർ​ത്തി​വ​രു​ന്ന ഈ ​പാ​ര​മ്പ​ര്യം ത​ല​മു​റ​ക​ളി​ലൂ​ടെ പു​ല​ർ​ന്ന് പോ​ക​ണ​മെ​ന്ന​താ​ണ് ത​ങ്ങ​ളു​ടെ ആ​ഗ്ര​ഹ​മെ​ന്ന് അ​മ്പ​ലം ക​മ്മി​റ്റി ഭാ​ര​വാ​ഹി​ക​ളും ജ​മാ​അ​ത്ത് ഭാ​ര​വാ​ഹി​ക​ളും പ​റ​യു​ന്നു.

Leave A Reply