യു​ക്രെ​യ്ന്‍റെ നാ​റ്റോ പ്ര​വേ​ശ​നം; സ​മ​യ​പ​രി​ധി വ​യ്ക്കാ​നാ​കി​ല്ലെ​ന്ന് നാ​റ്റോ

വി​ൽ​നി​യു​സ്: യു​ക്രെ​യ്ന്‍റെ നാ​റ്റോ സ​ഖ്യ​പ്ര​വേ​ശ​ന​ത്തി​ന് സ​മ​യ​പ​രി​ധി വ​യ്ക്കാ​നാ​കി​ല്ലെ​ന്ന് നാ​റ്റോ. സ​ഖ്യ​രാ​ഷ്ട്ര​ങ്ങ​ൾ അം​ഗീ​ക​രി​ക്കു​ക​യും നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ൾ പാ​ലി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്താ​ൽ യു​ക്രെ​യ്നെ നാ​റ്റോ​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​ക്കാ​മെ​ന്ന് നാ​റ്റോ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജ​ന​റ​ൽ ജെ​ൻ​സ് സ്റ്റോ​ൾ​ട്ട​ൻ​ബ​ർ​ഗ് പ​റ​ഞ്ഞു. ഉ​ട​ൻ നാ​റ്റോ അം​ഗ​മാ​കാ​മെ​ന്ന യു​ക്രെ​യ്ന്‍റെ മോ​ഹ​ത്തി​നു തി​രി​ച്ച​ടി​യാ​ണു തീ​രു​മാ​നം.

നാ​റ്റോ അം​ഗ​ത്വം വൈ​കു​ന്ന​തി​ലു​ള്ള യു​ക്രെ​യ്ൻ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് വൊ​ളോ​ഡി​മി​ർ സെ​ലെ​ൻ​സ്കി​യു​ടെ വി​മ​ർ​ശ​ന​ത്തി​ന് പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ് സ്റ്റോ​ൾ​ട്ട​ൻ​ബ​ർ​ഗി​ന്‍റെ പ്ര​സ്താ​വ​ന. അം​ഗ​ത്വം ല​ഭി​ക്കാ​ൻ സ​മ​യ​നി​ബ​ന്ധ​ന മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​ച്ച​തി​നെ ‘അ​സം​ബ​ന്ധം’ എ​ന്നു സെ​ലെ​ൻ​സ്കി വി​മ​ർ​ശി​ച്ചി​രു​ന്നു. നാ​റ്റോ പ​രാ​ജ​യ​മാ​ണെ​ന്നും യു​ക്രെ​യ്ൻ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്നു. 

Leave A Reply