നിങ്ങളുടെ സെറത്തിന്റെ ഗുണങ്ങൾ പരമാവധിയാക്കാൻ ഈ വഴികൾ ശീലിക്കുക

ഫേസ് സെറം പ്രയോഗിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, സെറത്തിന്റെ ഗുണങ്ങൾ പരമാവധിയാക്കാൻ നിങ്ങളുടെ ചർമ്മം തയ്യാറാക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. അതിനായി പിന്തുടരേണ്ട ചില എളുപ്പവഴികൾ ഇവയാണ്;

1. നിങ്ങളുടെ മുഖം വൃത്തിയാക്കുക: അഴുക്കും എണ്ണയും മേക്കപ്പും നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനായി മൃദുവായ ക്ലെൻസർ ഉപയോഗിച്ച് മുഖം വൃത്തിയാക്കിക്കൊണ്ട് ആരംഭിക്കുക. ഇത് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മം ശുദ്ധവും സെറം ആഗിരണം ചെയ്യാൻ തയ്യാറാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു.

2. എക്സ്ഫോളിയേറ്റ്: എക്സ്ഫോളിയേഷൻ ചർമ്മത്തിലെ മൃതകോശങ്ങളെ നീക്കം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്നു, ഇത് സെറം കൂടുതൽ ഫലപ്രദമായി തുളച്ചുകയറാൻ അനുവദിക്കുന്നു. മിനുസമാർന്നതും പുതുമയുള്ളതുമായ ചർമ്മം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് ആഴ്ചയിൽ കുറച്ച് തവണ വീര്യം കുറഞ്ഞ എക്സ്ഫോളിയേറ്റർ ഉപയോഗിക്കുക.

3. നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തെ ടോൺ ചെയ്യുക: വൃത്തിയാക്കിയ ശേഷം ഒരു ടോണർ പുരട്ടുന്നത് ചർമ്മത്തിന്റെ പിഎച്ച് അളവ് സന്തുലിതമാക്കുകയും മികച്ച സെറം ആഗിരണത്തിനായി തയ്യാറാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന് അനുയോജ്യമായ ആൽക്കഹോൾ രഹിത ടോണർ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

4. പാച്ച് ടെസ്റ്റ്: നിങ്ങൾ ഒരു പുതിയ സെറം ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് മുഴുവൻ പ്രയോഗിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഒരു പാച്ച് ടെസ്റ്റ് നടത്തുന്നത് നല്ലതാണ്. നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന്റെ ഒരു ചെറിയ ഭാഗത്ത് ചെറിയ അളവിൽ സെറം പുരട്ടുക, വെയിലത്ത് നിങ്ങളുടെ ഉള്ളിലെ കൈത്തണ്ടയിൽ, എന്തെങ്കിലും പ്രതികൂല പ്രതികരണങ്ങൾ ഉണ്ടോയെന്ന് പരിശോധിക്കാൻ 24 മണിക്കൂർ കാത്തിരിക്കുക.

5. നനഞ്ഞ ചർമ്മത്തിൽ പുരട്ടുക: വൃത്തിയാക്കിയതിനുശേഷമോ ടോണിങ്ങിന് ശേഷമോ നിങ്ങളുടെ ചർമ്മം ചെറുതായി നനഞ്ഞിരിക്കുമ്പോൾ, സെറം പുരട്ടുക. ഇത് നന്നായി ആഗിരണം ചെയ്യാനും ഈർപ്പം തടയാനും സഹായിക്കുന്നു.

Leave A Reply