ലൈംഗികതയെക്കുറിച്ചും ഫോർപ്ലേയെക്കുറിച്ചും അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ ഇവയാണ്

ഫോർപ്ലേയിൽ ചുംബിക്കുക, സങ്കൽപ്പങ്ങൾ പങ്കിടുക, അല്ലെങ്കിൽ പരസ്‌പരം ലൈംഗികാവയവങ്ങളിൽ സ്പർശിക്കുക എന്നിങ്ങനെ നിരവധി വ്യത്യസ്ത കാര്യങ്ങൾ ഉൾപ്പെടാം. ഫോർപ്ലേയുടെ ഉദ്ദേശ്യം ലൈംഗിക ഉത്തേജനം കൂട്ടുക, പ്രത്യേകിച്ച് സ്ത്രീകൾക്ക്, യോനിയിൽ ലൂബ്രിക്കേഷൻ വർദ്ധിപ്പിച്ച് ശരീരത്തെ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിന് തയ്യാറാക്കാൻ സഹായിക്കുക എന്നതാണ്.

സ്ത്രീകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഫോർപ്ലേയ്ക്ക് ലൈംഗികതയെ കൂടുതൽ ആസ്വാദ്യകരമാക്കാൻ കഴിയും. ‘ഒരു സ്ത്രീയുടെ ശരീരം ഉണർത്തുമ്പോൾ, യോനിയിലെ പേശികൾ ഗർഭാശയത്തെ അൽപ്പം മുകളിലേക്ക് വലിക്കുന്നു, ഇത് യോനിയിൽ കൂടുതൽ ഇടം നൽകുന്നു.

ഇത് സംഭവിച്ചില്ലെങ്കിൽ, സെക്‌സ് ഒരു സ്ത്രീക്ക് അസ്വാരസ്യമായേക്കാം,’ ബ്ലൂമിംഗ്ടണിലെ ഇൻഡ്യാന യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ സെന്റർ ഫോർ സെക്ഷ്വൽ ഹെൽത്ത് പ്രൊമോഷൻ ഡയറക്ടർ ഡോ. ഡെബ്ര ഹെർബെനിക് പറയുന്നു.

ഫോർപ്ലേ ദമ്പതികളെ കൂടുതൽ അടുപ്പിക്കാനും കൂടുതൽ അടുപ്പിക്കാനും സഹായിക്കും. ഇത് രണ്ട് പങ്കാളികളെയും കൂടുതൽ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നു. ഫോർപ്ലേയിൽ എത്ര സമയം ഏർപ്പെടണം എന്നതും പ്രധാനമാണ്.

ഒരു സ്ത്രീയെ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിലേക്ക് നയിക്കാൻ എത്ര സമയമെടുക്കും എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു പഠനത്തിൽ കുറഞ്ഞത് 17 മിനിറ്റ് ഫോർപ്ലേ സെക്‌സിൽ ആവശ്യമാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. അതിനാൽ ഒരാൾ 10 മുതൽ 25 മിനിറ്റ് വരെ ഫോർപ്ലേയിൽ ഏർപ്പെടണം. അമിതമായാലും കുറവായാലും സെക്‌സിന്റെ ആസ്വാദനത്തെ ബാധിക്കും.

Leave A Reply