ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് ആരോഗ്യകരമായ ആർത്തവചക്രം നേടാൻ സഹായിക്കും: മനസിലാക്കാം

ആരോഗ്യകരമായ ആർത്തവചക്രം ലഭിക്കാൻ ഡയറ്റിൽ ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ട ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റ് വിഖ്യാത പോഷകാഹാര വിദഗ്ധൻ ലവ്‌നീത് ബത്ര പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ട്.

ശരിയായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് പല ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങളെയും നേരിടാൻ സഹായിക്കും. ക്രമരഹിതമായ ആർത്തവത്തിനും ഇത് ബാധകമാണ്. അതിനാൽ, ക്രമരഹിതമായ ആർത്തവം നിങ്ങൾക്ക് ബുദ്ധിമുട്ട് നൽകുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ പരീക്ഷിക്കുക.

കൂടാതെ, നിങ്ങളുടെ ആർത്തവം ക്രമരഹിതമായി തുടരുകയാണെങ്കിലോ മറ്റെന്തെങ്കിലും രോഗലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിലോ നിങ്ങൾ ഡോക്ടറോട് സംസാരിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന കാര്യം ശ്രദ്ധിക്കുക. ഞങ്ങളുടെ ഫെർട്ടിലിറ്റി ന്യൂട്രീഷൻ പ്രോഗ്രാമിലൂടെ നിങ്ങൾക്ക് നിങ്ങളുടെ ആർത്തവചക്രം നിയന്ത്രിക്കാനും ഗർഭധാരണത്തിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കാനും കഴിയും,’

പോഷകാഹാര വിദഗ്ധർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ആരോഗ്യകരമായ ആർത്തവചക്രം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന 6 ഭക്ഷണങ്ങൾ ഇവയാണ്;

1. പപ്പായ: പപ്പായയിൽ കരോട്ടിൻ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് ഈസ്ട്രജന്റെ അളവ് പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഈ ഉഷ്ണമേഖലാ പഴം ഗർഭാശയ സങ്കോചത്തിനും സഹായിക്കും.

2. കാരം സീഡ്സ് (അജ്‌വെയ്ൻ): നിങ്ങളുടെ ആർത്തവചക്രം നിയന്ത്രിക്കാൻ കാരം വിത്ത് വെള്ളം അറിയപ്പെടുന്നു. ഇത് ദഹനത്തിനും സഹായിക്കുന്നു. കാരം വെള്ളത്തിലിട്ട് തിളപ്പിച്ച് കഴിക്കുന്നതും ആർത്തവ സമയത്ത് വേദന കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.

3. കറ്റാർ വാഴ: ഫോളിക് ആസിഡ്, അമിനോ ആസിഡുകൾ, സാലിസിലിക് ആസിഡ്, വിറ്റാമിൻ എ, സി, ഇ, ബി12 എന്നിവയാൽ സമ്പുഷ്ടമാണ് കറ്റാർ വാഴ. ഇത് ആർത്തവത്തിന് കാരണമാകുന്ന ഹോർമോണുകളെ നിയന്ത്രിക്കുകയും എല്ലാ മാസവും കൃത്യസമയത്ത് ആർത്തവചക്രം ലഭിക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

4. കറുവപ്പട്ട: ശരീരത്തിലെ ഇൻസുലിൻ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ കറുവപ്പട്ട സഹായിക്കുന്നു, കാരണം ഇത് ഗ്ലൂക്കോസും ഇൻസുലിനും പ്രോസസ്സ് ചെയ്യാനുള്ള ശരീരത്തിന്റെ കഴിവ് മെച്ചപ്പെടുത്തും. പോളിസിസ്റ്റിക് ഓവറി സിൻഡ്രോമിനും ഇത് സഹായിക്കും.

5. പൈനാപ്പിൾ: പൈനാപ്പിളിൽ ‘ബ്രോമെലൈൻ’ എന്ന എൻസൈം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് ശരീരത്തിലെ വീക്കം കുറയ്ക്കുകയും ക്രമരഹിതമായ ആർത്തവത്തെ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും. നിങ്ങളുടെ ആർത്തവത്തെ മുൻകൂട്ടി നിശ്ചയിക്കാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു.

6. പെരുംജീരകം: ക്രമരഹിതമായ ആർത്തവത്തെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള ഫലപ്രദമായ ഔഷധസസ്യമാണ് പെരുംജീരകം. ഇത് ഹോർമോണുകളെ സന്തുലിതമാക്കുന്നതിനും അണ്ഡോത്പാദനം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു. ഇത് ആർത്തവ വേദനയ്ക്കും ആശ്വാസം നൽകുന്നു.

Leave A Reply