അണ്ഡാശയ ക്യാൻസറിന്റെ പ്രാരംഭ ലക്ഷണങ്ങൾ ഇവയാണ്: മനസിലാക്കാം

അണ്ഡാശയത്തിൽ രൂപപ്പെടുന്ന കോശങ്ങളുടെ വളർച്ചയാണ് അണ്ഡാശയ അർബുദം. കോശങ്ങൾക്ക് അതിവേഗം പെരുകാനും ആരോഗ്യമുള്ള ശരീര കോശങ്ങളെ ആക്രമിക്കാനും നശിപ്പിക്കാനും കഴിയും. അണ്ഡാശയ അർബുദം അതിന്റെ പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിൽ പലപ്പോഴും കണ്ടെത്താനാകാതെ പോകുന്നു.

പ്രായം, പാരമ്പര്യം, ഭാരം, ജീവിതശൈലി എന്നിവയെല്ലാം അണ്ഡാശയ ക്യാൻസറിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. കീമോതെറാപ്പിയും സർജറിയുമാണ് ചികിത്സ. യുഎസ് സ്ത്രീകളിൽ അർബുദവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മരണങ്ങളുടെ അഞ്ചാമത്തെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണമാണ് അണ്ഡാശയ അർബുദം.

ദഹനപ്രശ്‌നങ്ങൾ മുതൽ വിവിധ കാരണങ്ങളാൽ വയറ്റിൽ ഗ്യാസ് അനുഭവപ്പെടാം. ഇക്കാരണത്താൽ, വയറു വീർക്കുന്നതും വായുവിൻറെ ലക്ഷണങ്ങളും അണ്ഡാശയ ക്യാൻസറിന്റെ ലക്ഷണമായി പലരും തിരിച്ചറിയുന്നില്ല. സാധാരണയേക്കാൾ ഭാരമുള്ളതോ ക്രമരഹിതമായതോ ആയ രക്തസ്രാവം അണ്ഡാശയ ക്യാൻസറിന്റെ ലക്ഷണമാകാം.

പലരും നടുവേദന നിസ്സാരമായി കാണുന്നു. എല്ലിൻറെയോ പേശികളുടെയോ പ്രശ്നമായിട്ടാണ് പലരും ഇതിനെ പൊതുവെ കരുതുന്നത്. എന്നാൽ ഇത് അണ്ഡാശയ ക്യാൻസർ മൂലവും ഉണ്ടാകാം. അതിനാൽ ഇടയ്ക്കിടെ നടുവേദനയുള്ളവർ ഡോക്ടറെ സമീപിക്കേണ്ടതാണ്.

സാധാരണ അണ്ഡാശയ ക്യാൻസർ ലക്ഷണങ്ങൾ ഇവയാണ്;

പുറം വേദന

കടുത്ത ക്ഷീണം

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുക

ലൈംഗിക വേളയിൽ വേദന

മലബന്ധം അല്ലെങ്കിൽ വയറുവേദന

അസാധാരണമായ വീർപ്പുമുട്ടൽ

ചിട്ടയായ വ്യായാമവും സമീകൃതാഹാരവും അണ്ഡാശയ ക്യാൻസറിന്റെയും മറ്റ് പല രോഗങ്ങളുടെയും സാധ്യത കുറയ്ക്കും. അമിതവണ്ണം അണ്ഡാശയ ക്യാൻസറിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. അതിനാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിർത്താനും ശ്രദ്ധിക്കുക. പുകയില, മദ്യം എന്നിവ ഒഴിവാക്കുക. ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി പിന്തുടരാൻ ശ്രമിക്കുക.

Leave A Reply