ദേ​ശീ​യ ആ​ളോ​ഹ​രി വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ൽ ആ​ഗോ​ള​ത​ല​ത്തി​ൽ യു.​എ.​ഇ ഏ​ഴാം സ്ഥാ​ന​ത്ത്

ദേ​ശീ​യ ആ​ളോ​ഹ​രി വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ൽ ആ​ഗോ​ള​ത​ല​ത്തി​ൽ യു.​എ.​ഇ ഏ​ഴാം സ്ഥാ​ന​ത്ത്. ലോ​ക​ബാ​ങ്ക്​ പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട ഏ​റ്റ​വും പു​തി​യ ​ക​ണ​ക്കി​ലാ​ണ്​ ഇ​ക്കാ​ര്യം പ​റ​യു​ന്ന​ത്. രാ​ജ്യ​ത്ത്​ ആ​ളോ​ഹ​രി വ​രു​മാ​നം വ​ർ​ധി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​ട്ടു​ണ്ട്.അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്ര ത​ല​ത്തി​ൽ ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ വാ​ങ്ങ​ൽ​ശേ​ഷി (പ​ർ​ച്ചേ​സി​ങ്​ പ​വ​ർ പാ​രി​റ്റി-​പി.​പി.​പി) അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി നി​ശ്ച​യി​ക്കു​ന്ന 2022ലെ ​ആ​ളോ​ഹ​രി വ​രു​മാ​ന ക​ണ​ക്കാ​ണ്​ ലോ​ക​ബാ​ങ്ക്​ പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട​ത്.

ഇ​ന്‍റ​ർ​നാ​ഷ​ന​ൽ ഡോ​ള​റി​ൽ 10,781​ ആ​യി​രു​ന്ന പി.​പി.​പി 2022ൽ 87,729 ​ഡോ​ള​റാ​യാ​ണ്​ വ​ർ​ധി​ച്ച​ത്. വി​വി​ധ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ വാ​ങ്ങ​ൽ​ശേ​ഷി താ​ര​ത​മ്യം ചെ​യ്യാ​ൻ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന വെ​ർ​ച്വ​ൽ ക​റ​ൻ​സി​യാ​ണ്​ ഇ​ന്‍റ​ർ നാ​ഷ​ന​ൽ ഡോ​ള​ർ. ഏ​റ്റ​വും പു​തി​യ ലോ​ക​ബാ​ങ്ക്​ ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ പ്ര​കാ​രം ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ൽ വ​രു​മാ​ന​മു​ള്ള രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ യു.​എ.​ഇ​യു​ടെ സ്ഥാ​നം ശ​ക്​​തി​പ്പെ​ട്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ലോ​ക​ബാ​ങ്ക്​ ലോ​ക​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ന്റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ ത​രം​തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്​ അ​റ്റ്​​ല​സ് രീ​തി​യ​നു​സ​രി​ച്ചാ​ണ്.

Leave A Reply