ആ​ര്‍​ട്ടി​ക്കി​ള്‍ 370 റ​ദ്ദാക്കൽ; ഹ​ര്‍​ജി​ക​ള്‍ അടുത്ത മാസം മുതൽ സു​പ്രീം കോ​ട​തി പ​രി​ഗ​ണി​ക്കും

​ഡ​ല്‍​ഹി: ജ​മ്മു കാ​ഷ്മീ​രി​ന് പ്ര​ത്യേ​ക പ​ദ​വി ന​ല്‍​കു​ന്ന ആ​ര്‍​ട്ടി​ക്കി​ള്‍ 370 റ​ദ്ദാ​ക്കി​യ​തി​നെ​തി​രാ​യ ഹ​ര്‍​ജി​ക​ള്‍ ഓ​ഗ​സ്റ്റ് ര​ണ്ടു​മു​ത​ല്‍ സു​പ്രീം കോ​ട​തി പ​രി​ഗ​ണി​ക്കും. ചീ​ഫ് ജ​സ്റ്റീ​സ് ഡി.​വൈ. ച​ന്ദ്ര​ചൂ​ഡ്, ജ​സ്റ്റീ​സു​മാ​രാ​യ സ​ഞ്ജ​യ് കി​ഷ​ന്‍ കൗ​ള്‍, സ​ഞ്ജീ​വ് ഖ​ന്ന, ബി.​ആ​ര്‍.​ഗ​വാ​യി, സൂ​ര്യ​കാ​ന്ത് എ​ന്നി​വ​ര​ട​ങ്ങി​യ അ​ഞ്ചം​ഗ ബെ​ഞ്ചാ​ണ് ഹ​ര്‍​ജി​ക​ള്‍ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ന്ന​ത്.

തി​ങ്ക​ള്‍, വെ​ള്ളി ഒ​ഴി​കെ​യു​ള്ള ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഹ​ര്‍​ജി​ക​ളി​ല്‍ വാ​ദം കേ​ള്‍​ക്കും. ആ​ര്‍​ട്ടി​ക്കി​ള്‍ 370 എ​ടു​ത്തു​ക​ള​യു​ന്ന​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് 20ല്‍ ​പ​രംം ഹ​ര്‍​ജി​ക​ളാ​ണ് സു​പ്രീം കോ​ട​തി​യി​ലെ​ത്തി​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്.

കേ​ന്ദ്ര​തീ​രു​മാ​നം ഫെ​ഡ​റ​ല്‍ സം​വി​ധാ​ന​ത്തെ വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക്കു​ന്ന​താ​ണെ​ന്നാ​ണ് ഹ​ര്‍​ജി​ക​ള്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്ന​ത്. 2019 ലെ ​ജ​മ്മു കാ​ഷ്മീ​ര്‍ പു​നഃ​സം​ഘ​ട​ന നി​യ​മ​മ​നു​സ​രി​ച്ച് സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ കേ​ന്ദ്ര​ഭ​ര​ണ പ്ര​ദേ​ശ​മാ​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും ഹ​ര്‍​ജി​ക​ളി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു.

Leave A Reply