കാ​ല​വ​ർ​ഷം ശ​ക്ത​മാ​യ​തോ​ടെ ജില്ലയിൽ പലയിടത്തും മഴക്കെടുതി രൂക്ഷം

പാ​ല​ക്കാ​ട്: കാ​ല​വ​ർ​ഷം ശ​ക്ത​മാ​യ​തോ​ടെ ജില്ലയിൽ പലയിടത്തും മഴക്കെടുതി രൂക്ഷമാണ്. മരം വീണ് വൈദ്യുതി ബന്ധം തകരാറിലായ പ്രദേശങ്ങളിലെ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ ആവശ്യത്തിന് ജീവനക്കാരില്ലാതെ നട്ടംതിരിയുകയാണ് കെ.എസ്.ഇ.ബി. മ​ര​ങ്ങ​ൾ വീ​ണ് വൈ​ദ്യു​തി​ പോസ്റ്റും ക​മ്പി​ക​ളും പൊ​ട്ടി​യ പ​രാ​തി​ക​ളാ​ണേ​റെ​യും. ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ കു​റ​വി​നാ​ൽ ജോ​ലി തീ​ർ​ക്കാ​നാ​കാ​തെ വ​ല​യു​ക​യാ​ണ് ഓ​ഫീ​സു​ക​ൾ.

സെ​ക്ഷ​ൻ ഓ​ഫീ​സു​ക​ളെ ന​യി​ക്കേ​ണ്ട ഓ​വ​ർ​സി​യ​ർ​മാ​ർ ആ​റു​പേ​ർ വേ​ണ്ട ഇ​ട​ത്ത് പ​ല സെ​ക്ഷ​നു​ക​ളി​ലും ര​ണ്ടോ മൂ​ന്നോ പേ​ർ മാ​ത്ര​മേ​യു​ള്ളൂ. ജോലി​ഭാ​രം കാ​ര​ണം പ​ല​രും സെ​ക്ഷ​ൻ ഓ​ഫീ​സു​ക​ളി​ൽ​ നി​ന്ന് സ​ബ് സ്റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളി​ലേ​ക്ക് സ്ഥ​ലം​മാ​റ്റം വാ​ങ്ങി​പ്പോ​വു​ക​യാ​ണ്. പൊ​തു സ്ഥ​ലം​മാ​റ്റ​ത്തി​ൽ സെ​ക്ഷ​ൻ ഓ​ഫീസു​ക​ളി​ൽ ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ നി​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തി​ൽ കെ.​എ​സ്.​ഇ.​ബി മാ​നേ​ജ്മെ​ന്റും ഈ ​ആ​വ​ശ്യ​മു​യ​ർ​ത്തു​ന്ന​തി​ൽ യൂണി​യ​നു​ക​ളും മ​ടി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്നാ​ണ് ആ​ക്ഷേ​പം. സ​ബ് എ​ൻ​ജി​നീ​യ​ർ, ലൈ​ൻ​മാ​ൻ, ഇ​ല​ക്ട്രി​സി​റ്റി വ​ർ​ക്ക​ർ തു​ട​ങ്ങി​യ ത​സ്തി​ക​ക​ളി​ലും ആ​ൾ​ക്ഷാ​മം രൂ​ക്ഷ​മാ​ണ്.

ഒ​ഴി​വു​ള്ള സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ ക​രാ​റ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ നി​യോ​ഗി​ക്കാ​മെ​ങ്കി​ലും ദി​വ​സ​ക്കൂ​ലി വ​ർ​ക്ക​ർ​ക്ക് 675 രൂ​പ​യും ഐ.​ടി.​ഐ യോ​ഗ്യ​ത​യു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക് 755 രൂ​പ​യും മാ​ത്ര​മേ ന​ൽ​കു​ന്നു​ള്ളൂ. ഫീ​ൽ​ഡി​ലും ഫോ​ൺ ഡ്യൂ​ട്ടി​യി​ലും 12 മ​ണി​ക്കൂ​ർ ജോ​ലി ചെ​യ്യാ​ൻ ഈ ​വേ​ത​നം തു​ച്ഛ​മാ​യ​തി​നാ​ൽ പ​ല​രും വ​രാ​ൻ മ​ടി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ജോ​ലി​സ​മ​യ​വും അ​പ​ക​ട​സാ​ധ്യ​ത​യു​മെ​ല്ലാം സ്ഥി​രം ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടേ​തി​ന് സ​മാ​ന​മാ​ണ് താ​നും. കൂ​ലി​യ​ല്ലാ​തെ മ​റ്റൊ​രാ​നു​കൂ​ല്യ​വും ഇ​വ​ർ​ക്കി​ല്ല. അ​പ​ക​ടം പ​റ്റി​യാ​ലോ മ​രി​ച്ചാ​ലോ പ​ര​മാ​വ​ധി അ​ഞ്ച് ല​ക്ഷം രൂ​പ കി​ട്ടി​യേ​ക്കാ​മെ​ന്ന​താ​ണ് അ​വ​സ്ഥ. വ​ർ​ക്ക​ർ കാ​റ്റ​ഗ​റി​ക​ളി​ൽ നി​യ​മ​നം ഇ​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാ​ൽ ദി​വ​സ​ക്കൂ​ലി ക​രാ​റു​കാ​രെ നി​യ​മി​ച്ചാ​ണ് ഒ​ഴി​വു​ക​ൾ നി​ക​ത്തു​ന്ന​ത്.

ജില്ലയിൽ ജൂലായ് എട്ടിന് രാവിലെ 10 മുതൽ ഇന്നലെ രാവിലെ 10 വരെ ശരാശരി 13.09 മില്ലീ മീറ്റർ മഴ ലഭിച്ചു. ആലത്തൂർ താലൂക്കിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ മഴ ലഭിച്ചത്, 22.3 എം.എം. അട്ടപ്പാടി താലൂക്കിലാണ് ഏറ്റവും കുറവ്. ഇവിടെ 1.6 എം.എം മഴയാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. പട്ടാമ്പി 18.6(എം.എം), പാലക്കാട് 14.1(എം.എം), ഒറ്റപ്പാലം 6(എം.എം), മണ്ണാർക്കാട് 9(എം.എം), ചിറ്റൂർ 20 (എം.എം).

Leave A Reply