ദിയോധർ ട്രോഫി 2023: നിതീഷ് റാണയ്ക്ക് നോർത്ത് സോണിന്റെ ക്യാപ്റ്റൻ റോൾ

 

ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഐ‌പി‌എൽ) സീസണിൽ ഈ വർഷത്തെ ടൂർണമെന്റിൽ ബാറ്ററായി നിതീഷ് റാണ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചു. തന്റെ കരിയറിൽ ആദ്യമായി, ക്യാഷ് റിച്ച് ലീഗിന്റെ ഒരു സീസണിൽ അദ്ദേഹം 400 റൺസ് കടന്നു. 14 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 31.77 ശരാശരിയിലും 140.96 സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റിലും കൊൽക്കത്ത നൈറ്റ് റൈഡേഴ്‌സിനായി (കെകെആർ) റാണ 413 റൺസ് നേടി.

ആകസ്മികമായി, 2023 സീസണിൽ രണ്ട് തവണ ഐപിഎൽ നേടിയ ഫ്രാഞ്ചൈസിയുടെ ക്യാപ്റ്റനായും ഡൽഹി ബാറ്റർ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. പരിക്കേറ്റ ശ്രേയസ് അയ്യർക്ക് വേണ്ടിയാണ് അദ്ദേഹം നിലകൊണ്ടത്. ആറ് ജയവും എട്ട് തോൽവിയുമായി പട്ടികയിൽ ഏഴാം സ്ഥാനത്തെത്തിയ കെകെആറിന്റെ പ്രചാരണം ഫലവത്തായില്ല.

ക്യാപ്റ്റനെന്ന നിലയിൽ നിതീഷ് റാണയുടെ മികവ് ക്രിക്കറ്റ് വിദഗ്ധരുടെ ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ടു, വരാനിരിക്കുന്ന ദേവധർ ട്രോഫിയിൽ നോർത്ത് സോൺ ടീമിനെ നയിക്കാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം അദ്ദേഹത്തിന് ഇപ്പോൾ ലഭിച്ചു. ഐപിഎൽ അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം 29 കാരനായ താരം ആഭ്യന്തര ക്രിക്കറ്റിൽ കളിച്ചിട്ടില്ല. ദുലീപ് ട്രോഫിക്കുള്ള നോർത്ത് സോണിന്റെ ടീമിൽ അദ്ദേഹത്തെ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്നില്ല. ആഭ്യന്തര സീസണിലെ ആദ്യ വൈറ്റ്-ബോൾ മത്സരത്തിലെ മികച്ച പ്രകടനം, ദേശീയ ടീമിലേക്ക് വിളിക്കാനുള്ള തന്റെ അവകാശവാദം ഉന്നയിക്കാൻ സൗത്ത്പാവിനെ സഹായിച്ചേക്കാം.

Leave A Reply