ദലൈലാമ സന്ദർശിക്കുന്ന യുഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ ചൈന പ്രതിഷേധം അറിയിച്ചു

ദലൈലാമയും “സെൻട്രൽ ടിബറ്റൻ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷൻ” (സിടിഎ) ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഡൽഹിയിൽ സന്ദർശിച്ച യുഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ഉസ്രാ സെയയുമായി നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ ചൈന തിങ്കളാഴ്ച പ്രതിഷേധിച്ചു, ചൈനയുടെ “ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളിൽ” “ഇടപെടാനുള്ള” ശ്രമമാണിതെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു.

ശനിയാഴ്ച ഡൽഹിയിലെത്തിയ ദലൈലാമ, ടിബറ്റുകാർ “സ്വാതന്ത്ര്യം” തേടുന്നില്ലെന്നും ചൈനീസ് സർക്കാരുമായി ചർച്ചയ്ക്ക് തയ്യാറാണെന്നും മിസ് സെയയുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി പറഞ്ഞു.

സിവിലിയൻ സെക്യൂരിറ്റി, ജനാധിപത്യം, മനുഷ്യാവകാശങ്ങൾ എന്നിവയുടെ യുഎസ് അണ്ടർ സെക്രട്ടറിയും ടിബറ്റൻ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്കായുള്ള യുഎസ് സ്പെഷ്യൽ കോർഡിനേറ്ററുമായ മിസ്. സിയ, ഒരാഴ്ചയുടെ ഭാഗമായി ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം ടിബറ്റൻ നേതാവുമായും ധർമ്മശാല ആസ്ഥാനമായുള്ള സിടിഎയുടെ ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായും കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. ഇന്ത്യയിലേക്കും ബംഗ്ലാദേശിലേക്കും നീണ്ട സന്ദർശനം, രണ്ട് തലസ്ഥാനങ്ങളിലെയും സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരെയും സിവിൽ സൊസൈറ്റി പ്രവർത്തകരെയും കാണാൻ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Leave A Reply