ഓൺലൈൻ ഗ്രോസറി ഡെലിവറി ആപ്പ് ഡൺസോ ജീവനക്കാരുടെ 50 ശതമാനം ശമ്പളം വൈകിപ്പിക്കുന്നു, കൂടുതൽ ജോലികൾ വെട്ടിക്കുറച്ചേക്കാം

 

റിലയൻസ് റീട്ടെയിലിന്റെയും ഗൂഗിളിന്റെയും പിന്തുണയുള്ള പ്രാദേശിക ഓൺ-ഡിമാൻഡ് ഡെലിവറി കമ്പനിയായ ഡൺസോ, വിവിധ തലങ്ങളിലുള്ള ജീവനക്കാർക്കുള്ള ശമ്പളത്തിന്റെ പകുതി വൈകിപ്പിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട്. മേലുദ്യോഗസ്ഥർ സ്ഥാനങ്ങളിൽ ഇരിക്കുന്നവരും ഇത് ബാധിക്കുന്നു. കൂടുതൽ ജോലികൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാനും അവർ പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ടാകാം. ലഭ്യമായ ഫണ്ടുകളുടെ അഭാവം മൂലം ജീവനക്കാർക്കുള്ള ജൂണിലെ ശമ്പളത്തിന്റെ 50 ശതമാനം കമ്പനി ഇതിനകം മാറ്റിവച്ചതായി ഈ വിഷയവുമായി പരിചയമുള്ള ആളുകൾ ബിസിനസ് ടുഡേയോട് പറഞ്ഞു.

“എല്ലാ എംപ്ലോയീസ് മാനേജർ ഗ്രേഡും അതിന് മുകളിലുള്ളവർക്കും ജൂണിലെ ശമ്പളത്തിന്റെ 50 ശതമാനം മാത്രമേ ലഭിച്ചിട്ടുള്ളൂ. വിശ്രമിക്കൂ, അത് പിന്നീട് നൽകാമെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു,” ഒരു ആന്തരികൻ പറഞ്ഞു. ഡൺസോയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന മറ്റൊരു ജീവനക്കാരൻ പറഞ്ഞു, “ജൂലൈ 15 മുതൽ 25 വരെ ബാക്കി ശമ്പളം ലഭിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങളെ അറിയിച്ചിരുന്നു. പണക്ഷാമത്തിനിടയിൽ പുനർനിർമ്മാണത്തെക്കുറിച്ച് അഭ്യൂഹങ്ങളുണ്ട്. ഇതുകൂടാതെ, പ്രധാന നിക്ഷേപകരും സ്ഥാപനവും തമ്മിൽ ആഭ്യന്തരമായി കൂടുതൽ തൊഴിൽ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കൽ സംബന്ധിച്ച ചർച്ചകൾ നടക്കുന്നുണ്ടെന്ന്  റിപ്പോർട്ട്പറയുന്നു.

ഏപ്രിലിലെ പിരിച്ചുവിടൽ പ്രഖ്യാപനത്തിന് ശേഷം, ബിസിനസ് മോഡലിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ച് മാനേജ്‌മെന്റ് ചർച്ച ചെയ്ത കമ്പനി വ്യാപക യോഗം. രാജ്യത്തുടനീളം വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന ഡാർക്ക് സ്റ്റോറുകളിൽ പകുതിയും അടച്ചുപൂട്ടാൻ കമ്പനി തീരുമാനിച്ചു. സാധാരണ 15-30 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ, ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിനുള്ളിൽ ഓർഡറുകൾ നിറവേറ്റാൻ ദ്രുത ഡെലിവറി കമ്പനികൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ചെറിയ വെയർഹൗസുകളാണ് ഡാർക്ക് സ്റ്റോറുകൾ. ലാഭകരമാകാൻ അവർ ഒരു നിശ്ചിത അളവിലുള്ള ഓർഡറുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.

Leave A Reply