മലബന്ധം ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന മികച്ച പഴങ്ങൾ

 

മലബന്ധം വളരെ നിരാശാജനകമായിരിക്കും. ഇത് നിങ്ങൾക്ക് അസ്വസ്ഥത ഉണ്ടാക്കുക മാത്രമല്ല, വയറുവേദന, വയറുവേദന, മറ്റ് പ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയിലേക്ക് നയിക്കുകയും ചെയ്യും. നിങ്ങളുടെ മലവിസർജ്ജനം ക്രമമായില്ലെങ്കിൽ മലബന്ധം സംഭവിക്കുന്നു. നിരവധി ഘടകങ്ങൾ നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ ഇതിന് കാരണമാകാം: അനുചിതമായ ഭക്ഷണക്രമം, ക്രമരഹിതമായ ഭക്ഷണ സമയം, ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി, അസ്വസ്ഥമായ ഉറക്കം, സമ്മർദ്ദം മുതലായവ. പ്രകൃതിദത്തമായ നിരവധി പ്രതിവിധികൾ നിങ്ങൾക്ക് പരീക്ഷിച്ചുനോക്കാവുന്നതാണ്. ഏറ്റവും ലളിതമായ ഒന്നാണ് ശരിയായ ഫലം കഴിക്കുന്നത്. ഈ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന സാധാരണ പഴങ്ങളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റ് ഞങ്ങൾ ചുവടെ സമാഹരിച്ചിരിക്കുന്നു:

1. വാഴപ്പഴം

നാരുകളാൽ സമ്പുഷ്ടമായ വാഴപ്പഴം മലബന്ധത്തിനുള്ള വീട്ടുവൈദ്യമായി പണ്ടേ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. ഡൽഹി ആസ്ഥാനമായുള്ള ഡയറ്റീഷ്യൻ റിതു അറോറയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, “പഴുത്ത വാഴപ്പഴം കുടൽ സിൻഡ്രോം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെറുകുടലിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന മൈക്രോവില്ലി നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുകയും ദഹനത്തെ സഹായിക്കുകയും മലബന്ധം ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.” വാഴപ്പഴം പാകമായെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. പഴുക്കാത്ത വാഴപ്പഴത്തിൽ ഉയർന്ന പ്രതിരോധശേഷിയുള്ള അന്നജം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, വിപരീത ഫലമുണ്ട് – മലബന്ധത്തേക്കാൾ അയഞ്ഞ ചലനങ്ങൾ / വയറിളക്കം അനുഭവിക്കുന്നവർക്ക് അവ മികച്ചതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. കൂടുതൽ അറിയാൻ ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക.

2. ഓറഞ്ച്

നാരുകളുടെയും വിറ്റാമിൻ സിയുടെയും പ്രത്യേകിച്ച് ഉന്മേഷദായകമായ ഉറവിടമാണ് ഓറഞ്ച്. ഈ സിട്രസ് പഴത്തിന് ഒരു പരിധിവരെ പോഷകഗുണമുള്ളതായി അറിയപ്പെടുന്നു. അവ മുഴുവനായി കഴിക്കുന്നത് (ജ്യൂസ് ചെയ്തതിനേക്കാൾ) കൂടുതൽ നാരുകൾ ലഭിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. ഓറഞ്ചിലെ നരിൻജെനിൻ (ഒരു ഫ്ലേവനോയ്‌ഡ്) എന്ന സംയുക്തത്തിന്റെ സാന്നിധ്യം മലബന്ധമുള്ളവരെ സഹായിക്കുമെന്നും ചില പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

3. കിവി

വിറ്റാമിൻ സി ധാരാളമായി അടങ്ങിയ മറ്റൊരു പഴമാണ് കിവി. എന്നാൽ മലബന്ധത്തിന് ഇത് പ്രത്യേകിച്ച് സഹായകമാകില്ല. പകരം, ഉയർന്ന ഫൈബറും വെള്ളവും ഈ പ്രശ്നത്തിന് നല്ലൊരു പരിഹാരമാക്കുന്നു. കിവികളിൽ കാണപ്പെടുന്ന ആക്ടിനിഡിൻ എന്ന എൻസൈം ഈ സാഹചര്യത്തിൽ അതിന്റെ ഫലപ്രാപ്തിക്ക് കാരണമായേക്കാമെന്നും ചില ഗവേഷണങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

4. പിയേഴ്സിൽ നാരുകൾ മാത്രമല്ല ഫ്രക്ടോസും സോർബിറ്റോളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അവസാനത്തെ രണ്ടെണ്ണം ഒരു പോഷകസമ്പുഷ്ടമായ ഫലമുണ്ടാക്കുകയും അങ്ങനെ നിങ്ങളുടെ വയറുവേദനയിൽ നിന്ന് ആശ്വാസം നൽകുകയും ചെയ്യും. മലം മൃദുവാക്കാനും സമ്മർദ്ദത്തിലൂടെ മലവിസർജ്ജനം സുഗമമാക്കാനും സോർബിറ്റോൾ അറിയപ്പെടുന്നു.

5. ആപ്പിൾ ആപ്പിൾ ഈ ലിസ്റ്റിലെ ഒരു സവിശേഷ ഭാഗമാണ്, കാരണം ഇത് മലബന്ധവും വയറിളക്കവും ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കും. ആദ്യത്തേതാണെങ്കിൽ, തൊലി ഉപയോഗിച്ച് ആപ്പിൾ കഴിക്കാൻ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. ഈ പുറം ഭാഗമാണ് ലയിക്കാത്ത നാരുകൾ അടങ്ങിയതും മലവിസർജ്ജനം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതും. പഴത്തിൽ ലയിക്കുന്ന നാരുകളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ച് പെക്റ്റിൻ എന്ന ഭക്ഷണ നാരിന്റെ രൂപത്തിൽ. ഇതും പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് അയഞ്ഞ ചലനങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ, ഉപഭോഗത്തിന് മുമ്പ് ചർമ്മം നീക്കം ചെയ്യാൻ വിദഗ്ധർ ഉപദേശിക്കുന്നു.

6. പപ്പായ

വെള്ളവും നാരുകളും കൊണ്ട് സമ്പുഷ്ടമായ കലോറി കുറഞ്ഞ പഴമാണ് പപ്പായ. മലവിസർജ്ജനം നിയന്ത്രിക്കാനും മലമൂത്രവിസർജനം നടത്താനും ഇതിന് കഴിയും. ദഹനത്തെ സഹായിക്കുന്ന എൻസൈമായ പപ്പെയ്‌നും ഇതിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. പപ്പായ പ്ലെയിൻ അല്ലെങ്കിൽ ചിയ അല്ലെങ്കിൽ ഫ്ളാക്സ് പോലുള്ള വിത്തുകൾ (മലബന്ധത്തിനും നല്ലതാണ്) കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. മറ്റ് ചില ഭക്ഷണങ്ങളുമായി ഇത് ജോടിയാക്കുന്നത് നിങ്ങൾ ഒഴിവാക്കണം

Leave A Reply