സം​രം​ഭ​ക​ൻ ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ ചെ​യ്ത കേ​സി​ൽ പ്ര​തി​ക​ളെ കോ​ട​തി വെ​റു​തെ​വി​ട്ടു

കൊ​ല്ലം: വ​ർ​ക്​​ഷോ​പ്പ്​ ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള ശ്ര​മം എ.​​ഐ.​വൈ.​എ​ഫ്​ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ കൊ​ടി​നാ​ട്ടി ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​തി​നെ​തു​ട​ർ​ന്ന്​ പ്ര​വാ​സി സം​രം​ഭ​ക​ൻ വാ​ള​ക്കോ​ട്ട് എ​ൻ.​എ മ​ന്ദി​ര​ത്തി​ൽ സു​ഗ​ത​ൻ ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ ചെ​യ്ത കേ​സി​ൽ പ്ര​തി​ക​ളെ കോ​ട​തി വെ​റു​തെ​വി​ട്ടു. ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ പ്രേ​ര​ണ​ക്കു​റ്റം പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​ന്​ തെ​ളി​യി​ക്കാ​നാ​യി​ല്ലെ​ന്ന്​ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യാ​ണ്​ കൊ​ല്ലം അ​ഡീ​ഷ​ന​ൽ സെ​ഷ​ൻ​സ്​ കോ​ട​തി ജി​ല്ല ജ​ഡ്ജി ബി​ന്ദു സു​ധാ​ക​ര​ൻ അ​ഞ്ച്​ പ്ര​തി​ക​ളെ​യും വെ​റു​തെ​വി​ട്ട​ത്.

എ.​ഐ.​വൈ.​എ​ഫ്​ മേ​ഖ​ല ക​മ്മി​റ്റി സെ​ക്ര​ട്ട​റി വി​ള​ക്കു​ടി ഇ​ള​മ്പ​ൽ പാ​ലോ​ട്ടു​മേ​ല​തി​ൽ ഇ​മേ​ഷ്, മ​ണ്ഡ​ലം പ്ര​സി​ഡ​ന്റ് കു​ന്നി​ക്കോ​ട് മ​ണ്ണൂ​ർ കി​ഴ​ക്ക​തി​ൽ എം.​എ​സ്. ഗി​രീ​ഷ്, മേ​ഖ​ല ക​മ്മി​റ്റി അം​ഗം സ​തീ​ഷ് ഭ​വ​നി​ൽ സ​തീ​ഷ് കു​മാ​ർ, സി.​പി.​ഐ മ​ണ്ഡ​ലം സെ​ക്ര​ട്ടേ​റി​യ​റ്റം​ഗം ഇ​ള​മ്പ​ൽ അ​ര​വി​ന്ദ് ഭ​വ​ൻ അ​ജി​കു​മാ​ർ, പു​ന​ലൂ​ർ ആ​രം​പു​ന്ന ബി​നു ഭ​വ​ന​ത്തി​ൽ ബി​നീ​ഷ് എ​ന്നി​വ​രെ​യാ​ണ്​ വെ​റു​തെ​വി​ട്ട​ത്.

2018 ഫെ​ബ്രു​വ​രി 23നാ​യി​രു​ന്നു സു​ഗ​ത​ന്‍റെ ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ. പ്ര​വാ​സം അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ചെ​ത്തി​യ സു​ഗ​ത​ൻ കൊ​ല്ലം തി​രു​മം​ഗ​ലം ദേ​ശീ​യ​പാ​ത​ക്ക​രി​കി​ൽ പൈ​നാ​പ്പി​ൾ ജ​ങ്​​ഷ​ന് സ​മീ​പം വാ​ട​ക​സ്ഥ​ല​ത്ത് താ​ൽ​ക്കാ​ലി​ക ഷെ​ഡ് പ​ണി​ത് വ​ർ​ക്​​ഷോ​പ്പ് ന​ട​ത്തു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ, സ്ഥ​ലം ഡാ​റ്റ ബാ​ങ്കി​ലു​ൾ​പ്പെ​ട്ട​താ​ണെ​ന്ന്‌ ആ​രോ​പി​ച്ച്​ വി​വി​ധ സം​ഘ​ട​ന​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​മു​ണ്ടാ​യി.

എ.​ഐ.​വൈ.​എ​ഫ് പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ വ​ർ​ക്​​ഷോ​പ്പി​ന് മു​ന്നി​ൽ കൊ​ടി​കു​ത്തി​യ​തോ​ടെ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം മു​ട​ങ്ങി. തു​ട​ർ​ന്ന്​ വ​ർ​ക്​​ഷോ​പ്പ്​ ഷെ​ഡി​ന്​ സ​മീ​പം സു​ഗ​ത​നെ തൂ​ങ്ങി​മ​രി​ച്ച​നി​ല​യി​ൽ ക​ണ്ടെ​ത്തു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​ൻ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്ന്​ 16 സാ​ക്ഷി​ക​ളെ വി​സ്ത​രി​ച്ചു. ഭാ​ര്യ​യു​ടെ​യും മ​ക്ക​ളു​ടെ​യും മൊ​ഴി രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ക​ട​യ്ക്ക​ൽ ജു​ഡീ​ഷ്യ​ൽ ഒ​ന്നാം ക്ലാ​സ് മ​ജി​സ്ട്രേ​റ്റും പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​ൻ സാ​ക്ഷി​യാ​യി​രു​ന്നു. ര​ണ്ട്​ സാ​ക്ഷി​ക​ൾ കൂ​റു​മാ​റി.

എ.​ഐ.​വൈ.​എ​ഫി​ന്റെ കൊ​ടി​ക​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ ആ​റ്​ തൊ​ണ്ടി മു​ത​ലു​ക​ളും 16 രേ​ഖ​ക​ളും പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​ൻ ഹാ​ജ​രാ​ക്കി. വി​ധി​ക്കെ​തി​രെ ഹൈ​കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ക്കു​മെ​ന്ന് സു​ഗ​ത​ന്‍റെ കു​ടും​ബം പ​റ​ഞ്ഞു. ഞെ​ട്ട​ലു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന വി​ധി​പ്ര​സ്താ​വ​ന​യാ​ണു​ണ്ടാ​യ​ത്. 10 ദി​വ​സം മു​മ്പ് കേ​സ് കൈ​കാ​ര്യം ചെ​യ്ത ജ​ഡ്ജി​യെ മാ​റ്റി​യെ​ന്ന്​ സു​ഗ​ത​ന്‍റെ മ​ക്ക​ള്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. നി​ര​പ​രാ​ധി​ത്വം തെ​ളി​യി​ക്കാ​നാ​യ​തി​ൽ സ​ന്തോ​ഷ​മു​ണ്ടെ​ന്നും ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ​യു​ടെ യ​ഥാ​ർ​ഥ കാ​ര​ണ​ക്കാ​ർ അ​ന്ന​ത്തെ വി​ള​ക്കു​ടി പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് ഭ​ര​ണ​നേ​തൃ​ത്വ​മാ​ണെ​ന്നും വി​ധി​കേ​ട്ട​ശേ​ഷം പ്ര​തി​ക​ളാ​യി​രു​ന്ന​വ​ർ പ്ര​തി​ക​രി​ച്ചു.

Leave A Reply