സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ കു​റ​വി​ല്ലാ​തെ പ​നി​ക്ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ കു​റ​വി​ല്ലാ​തെ പ​നി​ക്ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ. ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം 12,728 പേ​ർ വൈ​റ​ൽ പ​നി ബാ​ധി​ച്ച്​ ചി​കി​ത്സ തേ​ടി. മ​ല​പ്പു​റം ജി​ല്ല​യി​ൽ 2007 ഉം ​കോ​ഴി​ക്കോ​ട്​ 1488 ഉം ​തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്ത്​ 1182 ഉം ​എ​റ​ണാ​കു​ള​ത്ത്​ 1030 ഉം ​പ​നി​ക്കേ​സു​ക​ളാ​ണ്​ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ചെ​യ്ത​ത്.

ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച 55 പേ​ർ​ക്ക്​ ഡെ​ങ്കി​പ്പ​നി സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു. കൊ​ല്ലം, ആ​ല​പ്പു​ഴ, ക​ണ്ണൂ​ർ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ ഏ​ഴു വീ​തം കേ​സു​ക​ളാ​ണ്​ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ചെ​യ്ത​ത്. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്ത്​ ആ​റും. ഇ​തി​നു​ പു​റ​മേ, 323 പേ​ർ ഡെ​ങ്കി​പ്പ​നി ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ചി​കി​ത്സ തേ​ടി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. 16 പേ​ർ​ക്ക്​ എ​ലി​പ്പ​നി​യും സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു. ഒ​മ്പ​തു പേ​ർ​ക്ക്​ എ​ച്ച്​1​എ​ൻ1​ഉം.

പ​നി​ക്കേ​സു​ക​ൾ ഇ​നി​യും വ​ർ​ധി​ക്കാ​മെ​ന്നാ​ണ്​ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്. നി​ല​വി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​കു​ന്ന പ​നി​ക്കേ​സു​ക​ളി​ൽ 90 ശ​ത​മാ​ന​വും ഗു​രു​ത​ര സ്വ​ഭാ​വ​മി​ല്ലാ​ത്ത​തും വേ​ഗ​ത്തി​ൽ ഭേ​ദ​മാ​കു​ന്ന​തു​മാ​ണ്. മ​ഴ​ക്കാ​ല​മാ​യ​തി​നാ​ല്‍ സാ​ധാ​ര​ണ വൈ​റ​ല്‍ പ​നി​യാ​ണ് (സീ​സ​ണ​ല്‍ ഇ​ന്‍ഫ്‌​ളു​വ​ന്‍സ) സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ പ​നി​ക്കേ​സു​ക​ളി​ൽ കൂ​ടു​ത​ലു​മെ​ന്നാ​ണ്​ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പി​​ന്‍റെ നി​ഗ​മ​നം. വൈ​റ​ല്‍ പ​നി ഭേ​ദ​മാ​കാ​ൻ മൂ​ന്നു​ മു​ത​ല്‍ അ​ഞ്ചു ദി​വ​സം വ​രെ വേ​ണ്ടി വ​രും.

ജ​ല​ദോ​ഷം, പ​നി, ചെ​വി​വേ​ദ​ന, മൂ​ക്കൊ​ലി​പ്പ്, ചു​മ, തൊ​ണ്ട​വേ​ദ​ന തു​ട​ങ്ങി​യ പ​തി​വ്​ ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ൾ​ത​ന്നെ​യാ​ണ്​ നി​ല​വി​ൽ പ​ട​രു​ന്ന പ​നി​ക്കും. പ്ര​ഥ​മി​കാ​രോ​ഗ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലോ ക്ലി​നി​ക്കു​ക​ളി​ലോ ചി​കി​ത്സ തേ​ടി​യാ​ൽ ഭേ​ദ​മാ​കു​ന്ന​വ​യാ​ണി​വ. കു​ട്ടി​ക​ളി​ലും പ​നി വ്യാ​പ​ക​മാ​യി കാ​ണു​ന്നു​ണ്ട്. പ​നി​ബാ​ധി​ത​രാ​യ കു​ട്ടി​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ വീ​ട്ടി​ലെ മ​റ്റു​ള്ള​വ​രി​ലേ​ക്ക്​ പ​ക​രു​ന്നെ​ന്ന​താ​ണ്​ പ്ര​വ​ണ​ത.

Leave A Reply