‘തെറ്റുകളിൽ നിന്ന് പഠിക്കാൻ’ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ അഭ്യർത്ഥിച്ച് നാസർ ഹുസൈൻ

സ്വന്തം തട്ടകത്തിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ആഷസ് പരമ്പരയിൽ തങ്ങളുടെ പിഴവുകൾ അംഗീകരിക്കണമെന്നും വിലപ്പെട്ട ചില പാഠങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളണമെന്നും മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്യാപ്റ്റൻ നാസർ ഹുസൈൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ലോർഡ്‌സിൽ നടന്ന രണ്ടാം ടെസ്റ്റിന്റെ ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് നേട്ടം പാഴാക്കുകയും 91 റൺസിന്റെ ലീഡ് വഴങ്ങുകയും ചെയ്തു.

ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ ഷോർട്ട് ബോൾ തന്ത്രം സ്വീകരിക്കാനുള്ള ഇംഗ്ലീഷ് ബാറ്റർമാരുടെ തീരുമാനം ഫലിച്ചില്ല, കാരണം ആതിഥേയർ കെണിയിൽ വീഴുകയും 47 റൺസിന് അവരുടെ അവസാന ആറ് വിക്കറ്റുകൾ നഷ്ടപ്പെടുകയും ചെയ്തു, ഇത് ഓസ്‌ട്രേലിയക്ക് അവരുടെ ലീഡ് 221 റൺസായി ഉയർത്തി. .

“തെറ്റുകൾ സ്‌പോർട്‌സിന്റെ ഭാഗമായതിനാൽ അത് അനുവദനീയമാണ്, അത് എപ്പോഴും സംഭവിക്കും. എന്നാൽ ഏറ്റവും പ്രധാനമായി, ഒരാൾ തന്റെ തെറ്റുകളിൽ നിന്ന് പഠിക്കാൻ ശ്രമിക്കണം. ഈ കേസിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ പിഴവുകൾ അവർ ഒഴിവാക്കേണ്ട പന്തുകൾക്കായി പോയി, അതിന്റെ ഫലമായി നാല് വിക്കറ്റുകൾ നഷ്‌ടപ്പെടുന്നതിന് കാരണമായി. മുഴുവൻ ഗെയിമിനെയും അപകടത്തിലാക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, ”ഹുസൈൻ പറഞ്ഞു.

ചായയ്ക്ക് ശേഷമുള്ള ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ തെറ്റായ സമീപനം എടുത്തുകാണിച്ചുകൊണ്ട്, രണ്ടാം ദിവസം തന്നെ കേടുപാടുകൾ സംഭവിച്ചതായി ഹുസൈൻ പറഞ്ഞു. ശ്രദ്ധേയമായി, ആതിഥേയർ 188/1 എന്ന നിലയിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തിയെങ്കിലും ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ ഷോർട്ട് ബോൾ തന്ത്രത്തിന് വഴങ്ങി നേട്ടം പാഴാക്കി.

Leave A Reply