കാലാവസ്ഥാ ദുരന്തത്തെ ചെറുക്കുന്നതിന് ഇറാഖ് കണ്ടൽ വന തോട്ടം പദ്ധതി ആരംഭിച്ചു

കാർഷിക എഞ്ചിനീയറായ അയ്‌മെൻ അൽ-റുബായെ തെക്കൻ ഇറാഖിലെ കണ്ടൽക്കാടുകൾ പുനഃസ്ഥാപിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഒരു പദ്ധതിക്ക് നേതൃത്വം നൽകുന്നു. ഇറാഖി ഗവൺമെന്റ് ബോഡികൾക്കും ഒരു യുഎൻ ഏജൻസിക്കുമൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കുന്ന റുബായുടെ സംഘം പ്രധാന എണ്ണപ്പാടങ്ങൾക്ക് സമീപമുള്ള ഖോർ അൽ-സുബൈർ മഡ്‌ഫ്‌ലാറ്റ്‌സ് ഏരിയയിൽ 4 ദശലക്ഷം കണ്ടൽ മരങ്ങൾ വരെ നട്ടുപിടിപ്പിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു.

വിശാലമായ വേലിയേറ്റ പരപ്പുകളിൽ റുബായ് ശ്രദ്ധാപൂർവം കണ്ടൽ തൈകൾ നട്ടുപിടിപ്പിക്കുമ്പോൾ, ചക്രവാളത്തിൽ അസ്വസ്ഥമായ ഒരു കാഴ്ച തെളിയുന്നു. സമീപത്തുള്ള പെട്രോകെമിക്കൽ പ്ലാന്റിൽ നിന്ന് കട്ടിയുള്ള കറുത്ത പുക ഉയരുന്നു, ഇത് അവനും സംഘവും തിരിച്ചുവിടാൻ ശ്രമിക്കുന്ന പാരിസ്ഥിതിക നാശത്തിന്റെ ഒരു ഓർമ്മപ്പെടുത്തലായി വർത്തിക്കുന്നു.

തന്റെ ദൗത്യത്തിന്റെ അടിയന്തിരത റുബായ് മനസ്സിലാക്കുന്നു. അവർ സൃഷ്ടിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്ന കണ്ടൽ വനം തീരപ്രദേശത്തെ സംരക്ഷിക്കുക മാത്രമല്ല, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെ ചെറുക്കുമ്പോൾ ദുർബലമായ ജീവജാലങ്ങൾക്ക് അഭയം നൽകുകയും ചെയ്യും. കാർബൺ ഡൈ ഓക്സൈഡ് പിടിച്ചെടുക്കാനും സംഭരിക്കാനുമുള്ള പ്ലാന്റിന്റെ ശ്രദ്ധേയമായ ശേഷി അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറയുന്നു, ആഗോളതാപനത്തിനെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ വിലപ്പെട്ട ആയുധം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

Leave A Reply