ജീരക വെള്ളം അമിതവണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമോ

പ്രതിരോധശേഷി വർധിപ്പിക്കുക, രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കുക തുടങ്ങി നിരവധി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ ജീരക വെള്ളം നൽകുന്നു. ജീരകം ആന്റി-ഇൻഫ്ലമേറ്ററി ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളാൽ സമ്പുഷ്ടമാണ്. കൂടാതെ ആന്റി ബാക്ടീരിയൽ, ആന്റിസെപ്റ്റിക് എന്നിവയും ഉണ്ട്.

ദഹനസംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് ജീരക വെള്ളത്തിന് കഴിയും. അത് വയറുവേദന, മലബന്ധം അല്ലെങ്കിൽ ഓക്കാനം എന്നിവ തടയുന്നു. ജീരകത്തിലെ തൈമോൾ എന്ന സംയുക്തത്തിന് ദഹന എൻസൈമുകളെ ഉത്തേജിപ്പിക്കാനും അതുവഴി ദഹനം വർദ്ധിപ്പിക്കാനും കഴിയുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. സുഗമമായ ദഹനം വയറുവേദനയെ അകറ്റി നിർത്താനും ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കും.

ജീരകം ഒരു ഊർജ്ജ ബൂസ്റ്ററായി അറിയപ്പെടുന്നു, മാത്രമല്ല ഇത് ഉപാപചയ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കാനും സഹായിക്കും. അതിനാൽ, കലോറി എരിക്കുന്ന പ്രക്രിയ വേഗത്തിലാക്കുന്നതിനാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ജീര വെള്ളം ഗുണം ചെയ്യും. ജീരക വെള്ളത്തിൽ കലോറി കുറവാണ്. ഒരു ടീസ്പൂൺ ജീരകത്തിൽ ഏഴ് മുതൽ എട്ട് വരെ കലോറി മാത്രമേ ഉള്ളൂ.

Leave A Reply