ബഹ്റൈനിലെ വേനൽക്കാല നിയന്ത്രണം ഇന്ന് മുതൽ

കടുത്ത വേനല്‍ ചൂട് കണക്കിലെടുത്ത് മധ്യാഹ്ന വിശ്രമ നിയമം ബഹ് റൈനിൽ നാളെ മുതൽ നിലവിൽ വരും. ജൂലൈ, ഓഗസ്ത് മാസങ്ങളിൽ നിയമം കർശനമായി നടപ്പിലാക്കുമെന്ന് തൊഴിൽ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

വേനൽച്ചൂട് വർധിക്കുന്ന ജൂലൈ, ഓഗസ്ത് മാസങ്ങളിൽ ഉച്ച മുതൽ വൈകുന്നേരം തൊഴിലാളികളെ തുറസായ സ്ഥലത്ത് ജോലി ചെയ്യിക്കരുത് എന്ന നിയമമാണ് നിലവിൽ വരുക. ജൂലൈ ഒന്നു മുതല്‍ ആഗസ്റ്റ് 31 വരെയാണ് നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തുന്നത്.നിയമം നടപ്പിലാക്കാതെ മധ്യാഹ്നങ്ങളില്‍ തൊഴിലെടുപ്പിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരെ നടപടി കര്‍ശനമാക്കുമെന്ന് തൊഴില്‍ മന്ത്രി ജമീല്‍ ബിന്‍ മുഹമ്മദ് അലി ഹുമൈദാന്‍ അറിയിച്ചു .

നിയന്ത്രണം നിർമാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടക്കുന്ന തൊഴിലിടങ്ങള്‍ക്കു മാത്രമായി ബാധകമായതല്ലെന്നും പുറത്ത് സൂര്യാതപം നേരിടുന്ന ഏതു ജോലിചെയ്യുന്നവര്‍ക്കും ഇത് ബാധകമാകുമെന്നും മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.സൂര്യാഘാതം നേരിട്ടേല്‍ക്കുന്ന ജോലി ചെയ്യുന്നവര്‍ ഈ രണ്ടു മാസക്കാലം, ഉച്ച 12 മുതല്‍ നാലു മണിവരെ ജോലിയില്‍നിന്ന് വിട്ടുനില്‍ക്കണം. തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ഗുണകരമാകുന്ന നിയമം പാലിക്കുന്നതില്‍ തൊഴിൽ സ്ഥാപനങ്ങൾ ശ്രദ്ധ പുലർത്തണമെന്ന് അധിക്യതർ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

Leave A Reply