പ​നി​ബാ​ധി​ച്ച്​ ഒ​രാ​ൾ​കൂ​ടി മ​രി​ച്ച​തോ​ടെ ജി​ല്ല​യി​ലെ പ​നി​മ​ര​ണം ആ​റ്​ ആ​യി

പ​ത്ത​നം​തി​ട്ട: പ​നി​ബാ​ധി​ച്ച്​ ഒ​രാ​ൾ​കൂ​ടി മ​രി​ച്ച​തോ​ടെ ജി​ല്ല​യി​ലെ പ​നി​മ​ര​ണം ആ​റ്​ ആ​യി. പ​ന്ത​ളം ക​ട​യ്ക്കാ​ട് സ്വ​ദേ​ശി​യാ​ണ് പ​നി​ബാ​ധി​ച്ച് ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച മ​രി​ച്ച​ത്. എ​ച്ച്1 എ​ൻ1 പ​നി​ബാ​ധി​ത​നാ​യി ഇ​ദ്ദേ​ഹം കോ​ട്ട​യം മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജി​ൽ ചി​കി​ത്സ​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു. പ​ന്ത​ള​ത്തെ സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ ട്രു​നാ​റ്റ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ രോ​ഗം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ്​​ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ച​ത്. എ​ന്നാ​ൽ, വൈ​റോ​ള​ജി ലാ​ബി​ലെ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക്ക് ശേ​ഷ​മേ മ​ര​ണ​കാ​ര​ണം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യൂ​വെ​ന്നാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് പ​റ​യു​ന്ന​ത്.

ഡെ​ങ്കി​പ്പ​നി​യും എ​ലി​പ്പ​നി​യും കൂ​ടാ​തെ എ​ച്ച്1 എ​ൻ1 പ​നി​യും ജി​ല്ല​യി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​കാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി​യ​ത് ആ​ശ​ങ്ക​ക്ക് ഇ​ട​യാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ജ​നു​വ​രി​ക്കു​ശേ​ഷം രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണം ക​ണ്ട​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്ന് 63 പേ​രി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ 19പേ​ർ​ക്കാ​ണ്​ എ​ച്ച്1 എ​ൻ1 സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​തെ​ന്ന്​ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് പ​റ​യു​ന്നു. രോ​ഗ​ബാ​ധ സം​ശ​യി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ കൂ​ട്ട​ത്തി​ലു​ള്ള​യാ​ളാ​ണ് മ​രി​ച്ച പ​ന്ത​ളം സ്വ​ദേ​ശി​യെ​ന്നും പ​റ​യു​ന്നു. തി​രു​വ​ല്ല ന​ഗ​ര​സ​ഭ , കു​റ്റൂ​ർ, ക​ല്ലൂ​പ്പാ​റ , നി​ര​ണം, നാ​റാ​ണം​മൂ​ഴി , ച​ന്ദ​ന​പ്പ​ള്ളി പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ എ​ച്ച്1 എ​ൻ 1 പ​നി വ്യാ​പ​ക​മാ​ണ്. എ​ന്നാ​ൽ, ആ​രാ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് ഇ​ത് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ ത​യാ​റ​ല്ല. മ​ര​ണ​സം​ഖ്യ ഉ​യ​രു​മ്പോ​ഴും ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് ഒ​ളി​ച്ചു​ക​ളി ന​ട​ത്തു​ക​യാ​ണെ​ന്ന ആ​രോ​പ​ണ​വും ഉ​യ​രു​ന്നു​ണ്ട്.

ജി​ല്ല​യി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പി‍െൻറ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം താ​ളം​തെ​റ്റി​യ നി​ല​യി​ലാ​ണ്. നി​ത്യ​വും നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​ന് രോ​ഗി​ക​ളാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ൽ എ​ത്തു​ന്ന​തെ​ങ്കി​ലും പ്ര​ധാ​ന ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ൽ ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​രും മ​റ്റ് ജീ​വ​ന​ക്കാ​രും ഇ​ല്ലാ​ത്ത സ്ഥി​തി​യാ​യ​തി​നാ​ൽ മി​ക​ച്ച ചി​കി​ത്സ​ക്ക്​ സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളെ ആ​ശ്ര​യി​ക്കേ​ണ്ട സ്ഥി​തി​യാ​ണ്. ഇ​ന്‍ഫ്ലു​വ​ന്‍സ എ ​എ​ന്ന ഗ്രൂ​പ്പി​ല്‍പെ​ട്ട വൈ​റ​സാ​ണ് എ​ച്ച്1 എ​ന്‍1. വാ​യു​വി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ് രോ​ഗാ​ണു​ക്ക​ള്‍ ഒ​രാ​ളി​ല്‍നി​ന്ന് മ​റ്റൊ​രാ​ളി​ലേ​ക്ക് എ​ത്തു​ന്ന​ത്.

ഒ​രാ​ളി​ല്‍നി​ന്ന് മ​റ്റൊ​രാ​ളി​ലേ​ക്കും അ​സു​ഖം പ​ക​രാം. പ​നി, ശ​രീ​ര വേ​ദ​ന, തൊ​ണ്ട​വേ​ദ​ന, ക​ഫ​മി​ല്ലാ​ത്ത വ​ര​ണ്ട​ചു​മ, ക്ഷീ​ണം, വ​യ​റി​ള​ക്കം എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് രോ​ഗ ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ള്‍. മി​ക്ക​വ​രി​ലും സാ​ധാ​ര​ണ പ​നി​പോ​ലെ നാ​ലോ അ​ഞ്ചോ ദി​വ​സം​കൊ​ണ്ട് ഭേ​ദ​മാ​കും. എ​ന്നാ​ല്‍, ചി​ല​രി​ല്‍ അ​സു​ഖം ഗു​രു​ത​ര​മാ​വാ​ന്‍ ഇ​ട​യു​ണ്ട്. അ​ത് തി​രി​ച്ച​റി​ഞ്ഞ് കൃ​ത്യ​മാ​യ ചി​കി​ത്സ ന​ല്‍കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്. അ​തേ​സ​മ​യം, മ​ഴ ശ​ക്ത​മാ​യ​തോ​ടെ ഡെ​ങ്കി​യും എ​ലി​പ്പ​നി​യും ജി​ല്ല​യി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​കു​ക​യാ​ണ്.

Leave A Reply