ത​ല​സ്ഥാ​ന ന​ഗ​ര​ത്തി​ൽ 2000 നാ​യ്ക്ക​ൾ വ​ർ​ധി​ച്ച​താ​യി ക​ണ​ക്ക്

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ത​ല​സ്ഥാ​ന ന​ഗ​ര​ത്തി​ൽ 2000 നാ​യ്ക്ക​ൾ വ​ർ​ധി​ച്ച​താ​യി ക​ണ​ക്ക്. 2019 ലെ ​ക​ണ​ക്കെ​ടു​പ്പ്​ പ്ര​കാ​രം 6536 തെ​രു​വ്​ നാ​യ്ക്ക​ൾ​ ത​ല​സ്ഥാ​ന​ത്തു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. 2023 ൽ ​ഒ​രു സ്വ​കാ​ര്യ സം​ഘ​ട​ന ന​ട​ത്തി​യ സ​ർ​വേ​യി​ൽ ഇ​ത്​ 8000 ആ​യി ഉ​യ​ർ​ന്നെ​ന്നാ​ണ്​ ക​ണ്ടെ​ത്ത​ലെ​ന്ന്​ മൃ​ഗ​സം​ക്ഷ​ണ വ​കു​പ്പ്​ അ​ധി​കൃ​ത​ർ വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി.

തെ​ര​വു​നാ​യ്ക്ക്​​ളി​ലെ വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ൻ കു​റ​യാ​ൻ കാ​ര​ണം ത​​ദ്ദേ​ശ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ സാ​മ്പ​ത്തി​ക പ​രി​മി​തി​യാ​ണെ​ന്ന്​ അ​ധി​കൃ​ത​ർ പ​റ​ഞ്ഞു. ഒ​രു തെ​രു​വ്​ നാ​യെ​ വാ​ക്സി​നേ​ഷ​നാ​യി പി​ടി​കൂ​ടു​ന്ന​തി​ന്​ 550 രൂ​പ​യാ​ണ്​ ചെ​ല​വ്. 300 രൂ​പ നാ​യ​യെ പി​ടി​കൂ​ടു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ചാ​ർ​ജ്ജാ​ണ്. 200 രൂ​പ ട്രാ​ൻ​സ്​​പോ​ർ​ട്ടേ​ഷ​ൻ. 50 രൂ​പ മാ​ർ​ക്കി​ങ്ങി​നും. വാ​ക്സി​ൻ മൃ​ഗ​സം​ര​ക്ഷ​ണ വ​കു​പ്പ്​ സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യാ​ണ്​ ന​ൽ​കു​ന്ന​ത്.

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ 4.7 ല​ക്ഷം വ​ള​ർ​ത്തു​നാ​യ്ക്ക​ൾ​ക്ക് വാ​ക്സി​ൻ ന​ൽ​കി​യ​പ്പോ​ൾ 33,363 തെ​രു​വ്​ നാ​യ്ക്ക​ൾ​ക്ക്​ മാ​ത്രം വാ​ക്സി​ൻ പ​രി​മി​ത​പ്പെ​ടു​ത്താ​ൻ കാ​ര​ണ​​മി​താ​ണെ​ന്നും അ​ധി​കൃ​ത​ർ കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

Leave A Reply