ഐപിഎൽ ഫൈനലിന് ശേഷം ഏഷ്യാ കപ്പ് വേദി സംബന്ധിച്ച് തീരുമാനം എടുക്കും: ജയ് ഷാ

 

ഏഷ്യൻ ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിലിന്റെ (എസിസി) പ്രമുഖർ പങ്കെടുക്കുന്ന ഐപിഎൽ ഫൈനലിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ഏഷ്യാ കപ്പിന് ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്ന രാജ്യം അല്ലെങ്കിൽ രാജ്യങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച അന്തിമ തീരുമാനം എടുക്കുമെന്ന് ബിസിസിഐ സെക്രട്ടറി ജയ് ഷാ പറഞ്ഞു. വ്യാഴാഴ്ച.

“ഇപ്പോൾ, ഏഷ്യാ കപ്പിന് ആതിഥേയത്വം നൽകുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഇതുവരെ തീരുമാനമായിട്ടില്ല. ഞങ്ങൾ ഐ‌പി‌എല്ലിന്റെ തിരക്കിലാണ്, പക്ഷേ ശ്രീലങ്ക ക്രിക്കറ്റ് (എസ്‌എൽ‌സി), ബംഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് എന്നിവയുടെ പ്രമുഖർ ഐ‌പി‌എൽ ഫൈനൽ കാണാൻ വരുന്നു. ഞങ്ങൾ ചർച്ച നടത്തി യഥാസമയം അന്തിമ തീരുമാനം എടുക്കും, ”ജയ് ഷാ പറഞ്ഞു.

ഈ വർഷത്തെ ഏഷ്യാ കപ്പിന് ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്നത് പാകിസ്ഥാനാണ്, എന്നാൽ കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ അനുമതിയില്ലാതെ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീം അയൽ രാജ്യത്തേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാത്തതിനാൽ, പിസിബി ചെയർമാൻ നജാം സേത്തി അവരുടെ രാജ്യത്ത് നാല് മത്സരങ്ങൾ നടത്തേണ്ട ഒരു ‘ഹൈബ്രിഡ് മോഡൽ’ നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നു.

ശ്രീലങ്ക, ബംഗ്ലാദേശ്, നേപ്പാൾ, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ എന്നീ സേഥിയുടെ ഹൈബ്രിഡ് മോഡൽ പാകിസ്ഥാനിൽ നാല് പ്രാഥമിക മത്സരങ്ങൾ കളിക്കുമെന്നും ഇന്ത്യ ന്യൂട്രൽ വേദികളിൽ എല്ലാ മത്സരങ്ങളും കളിക്കുമെന്നും എസിസി ഔപചാരികമായ പ്രസ്താവനകളൊന്നും നടത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിലും പ്രായോഗികമായ ഒരു പരിഹാരമായി തോന്നുന്നുവെന്ന് എസിസി ഉറവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിഞ്ഞു.

Leave A Reply