വിംബിൾഡൺ റഷ്യൻ, ബെലാറഷ്യൻ ടെന്നീസ് താരങ്ങൾക്കുള്ള വിലക്ക് നീക്കി, അവരെ നിഷ്പക്ഷരായി കളിക്കാൻ അനുവദിക്കും

വെള്ളിയാഴ്ച വിംബിൾഡൺ റഷ്യൻ, ബെലാറഷ്യൻ ടെന്നീസ് താരങ്ങൾക്കുള്ള വിലക്ക് നീക്കി, ഈ വർഷത്തെ ഗ്രാൻഡ്സ്ലാമിൽ ന്യൂട്രലുകളായി കളിക്കാൻ അവരെ അനുവദിക്കും. റഷ്യൻ, ബെലാറഷ്യൻ കളിക്കാരിൽ നിന്നുള്ള എൻട്രികൾ സ്വീകരിക്കുക എന്നതാണ് ഞങ്ങളുടെ ഇപ്പോഴത്തെ ഉദ്ദേശം, അവർ ‘ന്യൂട്രൽ’ അത്‌ലറ്റുകളായി മത്സരിക്കുകയും ഉചിതമായ വ്യവസ്ഥകൾ പാലിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,” വിംബിൾഡൺ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

2022 ഫെബ്രുവരി 24 ന് മോസ്‌കോ യുക്രെയ്‌നെതിരെ യുദ്ധം ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം 2022-ൽ വിംബിൾഡൺ റഷ്യൻ, ബെലാറഷ്യൻ അത്‌ലറ്റുകളെ മത്സരത്തിൽ നിന്ന് വിലക്കി. “റഷ്യയുടെ നിയമവിരുദ്ധമായ അധിനിവേശത്തെ ഞങ്ങൾ അപലപിക്കുന്നത് തുടരുന്നു, ഞങ്ങളുടെ പൂർണ്ണഹൃദയത്തോടെയുള്ള പിന്തുണ യുക്രെയ്നിലെ ജനങ്ങൾക്കൊപ്പമുണ്ട്,” ഓൾ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്ലബ് ചെയർമാൻ ഇയാൻ ഹെവിറ്റ് പറഞ്ഞു.

 

Leave A Reply