ആ​ന്‍റി​ബ​യോ​ട്ടി​ക് ഉ​ള്‍പ്പെ​ടെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് സ്വ​യം ചി​കി​ത്സ ന​ട​ത്തു​ന്ന​വ​രെ കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത് ഗു​രു​ത​ര ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ

ആ​ന്‍റി​ബ​യോ​ട്ടി​ക് ഉ​ള്‍പ്പെ​ടെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് സ്വ​യം ചി​കി​ത്സ ന​ട​ത്തു​ന്ന​വ​രെ കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത് ഗു​രു​ത​ര ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളെ​ന്ന് വി​ദ​ഗ്ധ​ര്‍. ശൈ​ഖ് സ​ഊ​ദ് ബി​ന്‍ സ​ഖ​ര്‍ ആ​ല്‍ ഖാ​സി​മി ഫൗ​ണ്ടേ​ഷ​ന്‍ ഫോ​ര്‍ പോ​ളി​സി റി​സ​ര്‍ച്ചി​ന്‍റെ പി​ന്തു​ണ​യോ​ടെ ന​ട​ത്തി​യ സ​ര്‍വേ​യി​ല്‍ ഡോ​ക്ട​ര്‍മാ​രു​ടെ കു​റി​പ്പ​ടി​യി​ല്ലാ​തെ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി ആ​ന്‍റി​ബ​യോ​ട്ടി​ക് മ​രു​ന്നു​ക​ള്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​താ​യി ക​ണ്ടെ​ത്തി​യി​രു​ന്നു. പ്ര​സ്തു​ത സ​ര്‍വേ റി​പ്പോ​ര്‍ട്ടി​ലാ​ണ് ആ​ന്‍റി​ബ​യോ​ട്ടി​ക് ഉ​പ​യോ​ഗ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച് വി​ദ​ഗ്ധ​രു​ടെ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്.

മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ റാ​ശി​ദ് യൂ​നി​വേ​ഴ്സി​റ്റി ഓ​ഫ് മെ​ഡി​സി​ന്‍ ആ​ൻ​ഡ് ഹെ​ല്‍ത്ത് സ​യ​ന്‍സ​സ് (എം.​ബി.​ആ​ര്‍.​യു), റാ​ക് മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ആ​ൻ​ഡ് ഹെ​ല്‍ത്ത് സ​യ​ന്‍സ​സ് യൂ​നി​വേ​ഴ്സി​റ്റി (റാ​ക് എം.​എ​ച്ച്.​എ​സ്.​യു) എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലെ ഗ​വേ​ഷ​ക​രു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ച്ച് അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ യൂ​നി​വേ​ഴ്സി​റ്റി ഓ​ഫ് റാ​ക് (എ.​യു.​റാ​ക്) റാ​സ​ല്‍ഖൈ​മ​യി​ല്‍ ന​ട​ത്തി​യ സ​ര്‍വേ​യി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്ത​വ​രാ​ണ് അ​സു​ഖം തോ​ന്നി​യാ​ല്‍ ആ​ന്‍റി​ബ​യോ​ട്ടി​ക് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​റു​ണ്ടെ​ന്ന് വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്.

Leave A Reply