ഐപിഎൽ 2023: രണ്ടാം മൽസരത്തിൽ പഞ്ചാബ് കിംഗ്‌സ് കൊൽക്കത്ത നൈറ്റ് റൈഡേഴ്‌സിനെ നേരിടും

ഗുജറാത്ത് ടൈറ്റൻസും ചെന്നൈ സൂപ്പർ കിംഗ്‌സും തമ്മിലുള്ള തകർപ്പൻ ഓപ്പണിംഗ് മത്സരത്തോടെ ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിന്റെ പതിനാറാം എഡിഷൻ ആരംഭിച്ചതോടെ ടി20 ജ്വരം ലോകം മുഴുവൻ ഏറ്റെടുത്തു. സീസണിലെ രണ്ടാം മത്സരം മൊഹാലിയിലെ പഞ്ചാബ് ക്രിക്കറ്റ് അസോസിയേഷൻ ഐഎസ് ബിന്ദ്ര സ്റ്റേഡിയത്തിൽ പഞ്ചാബ് കിംഗ്‌സും കൊൽക്കത്ത നൈറ്റ് റൈഡേഴ്‌സും ഏറ്റുമുട്ടും. ഇന്ന് 3:30ന് ആണ് മത്സരം.

പോയന്റ് പട്ടികയിൽ യഥാക്രമം ആറ്, ഏഴ് സ്ഥാനങ്ങളിൽ ഫിനിഷ് ചെയ്ത പഞ്ചാബും കൊൽക്കത്തയും കഴിഞ്ഞ സീസണിൽ ഏതാണ്ട് സമാനമായ ഔട്ടിംഗുകൾ നടത്തിയിരുന്നു. 2019 മുതൽ തുടർച്ചയായി പോയിന്റ് പട്ടികയിൽ ആറാം സ്ഥാനത്താണ് പഞ്ചാബ്, 2014ലാണ് അവസാനമായി പ്ലേഓഫിലെത്തിയത്. പുതിയ ക്യാപ്റ്റൻ ശിഖർ ധവാന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ പഞ്ചാബ് വരാനിരിക്കുന്ന സീസണിൽ കാര്യങ്ങൾ മാറ്റാൻ നോക്കും. തങ്ങളുടെ ടീമിലേക്ക് കൂടുതൽ ഫയർ പവർ ചേർക്കുന്നതിനായി മിനി ലേലത്തിൽ ഓൾറൗണ്ടർ സാം കുറാനെ 18.50 കോടി രൂപയ്ക്ക് അവർ വാങ്ങി.

50 ലക്ഷം രൂപയ്ക്ക് സിംബാബ്‌വെ ഓൾറൗണ്ടർ സിക്കന്ദർ റാസയെയും അവർ സ്വന്തമാക്കി. വരാനിരിക്കുന്ന സീസണിൽ കാര്യങ്ങൾ മാറ്റിമറിക്കാനും ഒടുവിൽ 2014 ന് ശേഷം ആദ്യമായി പ്ലേ ഓഫിലെത്താനും പഞ്ചാബ് ഉത്സുകരാണ്.

മറുവശത്ത്, സ്ഥിരം ക്യാപ്റ്റൻ ശ്രേയസ് അയ്യർ നടുവിന് പരിക്കേറ്റതിനാൽ ഈ സീസണിൽ കൊൽക്കത്തയെ പുതിയ ക്യാപ്റ്റനും നയിക്കും. രണ്ട് തവണ ചാമ്പ്യൻമാരായ അവർ 2021 ൽ ടൂർണമെന്റിന്റെ ഫൈനലിലെത്തി, 2022 ൽ 14 മത്സരങ്ങളിൽ ആറ് വിജയിച്ച് പോയിന്റ് പട്ടികയിൽ ഏഴാം സ്ഥാനത്തെത്തി.

ചെറിയ ലേലത്തിൽ ഷാക്കിബ് അൽ ഹസൻ, നാരായൺ ജഗദീശൻ, ഡേവിഡ് വീസ് തുടങ്ങിയ മികച്ച പർച്ചേസുകൾ നടത്തിയ കൊൽക്കത്ത, സീസണിൽ ഭാഗ്യം മാറ്റുമെന്നും പ്ലേ ഓഫിലേക്ക് യോഗ്യത നേടുമെന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

Leave A Reply