ബഹ്റൈനിൽ തൊ​ഴി​ൽ​നി​യ​മം ലംഘിച്ച 2400 വി​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്കെ​തി​രെ ന​ട​പ​ടി​

ബഹ്റൈനിൽ തൊ​ഴി​ൽ​നി​യ​മം ലംഘിച്ച 2400 വി​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്കെ​തി​രെ ന​ട​പ​ടി​.559,822 പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ​ക്ക് വ​ർ​ക്ക് പെ​ർ​മി​റ്റ് ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന് ലേ​ബ​ർ മാ​ർ​ക്ക​റ്റ് റെ​ഗു​ലേ​റ്റ​റി അ​തോ​റി​റ്റി (എ​ൽ.​എം.​ആ​ർ.​എ) ബോ​ർ​ഡ് ചെ​യ​ർ​മാ​ൻ കൂ​ടി​യാ​യ തൊ​ഴി​ൽ മ​ന്ത്രി ജ​മീ​ൽ ഹു​മൈ​ദാ​ൻ എം.​പി​മാ​രെ അ​റി​യി​ച്ചു. 2023 മാ​ർ​ച്ച് അ​ഞ്ചു വ​രെ 2,655 തൊ​ഴി​ൽ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലാ​യി 486,047 പേ​ർ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്നു​ണ്ട്. ഇ​തു​കൂ​ടാ​തെ 73,775 വീ​ട്ടു​ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​രു​മു​ണ്ട്. ഇ​തി​നു​പു​റ​മെ​യാ​ണ് ജോ​ലി​യു​ള്ള​വ​രു​ടെ കു​ടും​ബാം​ഗ​ങ്ങ​ൾ. അ​വ​ർ 119,713 പേ​ർ വ​രും. 20,844 പ്ര​വാ​സി നി​ക്ഷേ​പ​ക​രു​മു​ണ്ട്.

ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ർ​ഷം, 6,397 പു​തി​യ തൊ​ഴി​ല​വ​സ​ര​ങ്ങ​ൾ സൃ​ഷ്ടി​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ച്ച​താ​യും മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. സ്വ​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്ക് തൊ​ഴി​ൽ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്താ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ മ​ന്ത്രാ​ല​യം സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. തൊ​ഴി​ൽ വി​പ​ണി​യു​ടെ ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള​നു​സ​രി​ച്ചു​ള്ള പ​രി​ശീ​ല​ന​മാ​ണ് വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ​ക്ക് ന​ൽ​കു​ന്ന​ത്.

Leave A Reply