എന്താണ് വളം?

ശരിയായ വളർച്ചയ്ക്കും വികാസത്തിനും സസ്യങ്ങൾക്ക് ധാരാളം പോഷകങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്. അതിനാൽ, പതിവായി മണ്ണ് നിറയ്ക്കാനും പോഷകസമൃദ്ധമാക്കാനും വളങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. വിളയുടെ ഫലഭൂയിഷ്ഠത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും നല്ല ഗുണനിലവാരമുള്ള വിളയ്ക്കും ഉയർന്ന വിളവിനും ആവശ്യമായ പോഷകങ്ങൾ ചെടിക്ക് നൽകുന്നതിനും ജൈവവളമോ അജൈവ സ്വഭാവമുള്ളതോ ആയ വളങ്ങൾ മണ്ണിൽ ചേർക്കുന്നു.

പലപ്പോഴും, രാസവളങ്ങളും കമ്പോസ്റ്റും പരസ്പരം മാറ്റി ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്, എന്നിരുന്നാലും, അവ തികച്ചും വ്യത്യസ്തമാണ്. മണ്ണിന്റെ ഗുണനിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഫലഭൂയിഷ്ഠമാക്കുന്നതിനുമായി മണ്ണിൽ കമ്പോസ്റ്റ് ചേർക്കുമ്പോൾ, ജൈവ അല്ലെങ്കിൽ രാസവളങ്ങൾ, സജീവമായി വളരുന്ന ഒരു ചെടിയുടെ പോഷക ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റാൻ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതാണ്.

രാസവളത്തിന്റെ പ്രയോജനങ്ങൾ

രാസവളങ്ങൾ വിളയുടെ വിളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.

മണ്ണൊലിപ്പ് കുറയ്ക്കാൻ ജൈവ വളങ്ങൾ സഹായിക്കുന്നു.

നൈട്രജൻ സമ്പുഷ്ടമായ രാസവളങ്ങൾ വിളയുടെ സസ്യജാലങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുകയും വിളയ്ക്ക് വേഗത്തിലുള്ളതും കട്ടിയുള്ളതുമായ വളർച്ച ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

Leave A Reply