ഇബ്രാഹിമോവിച്ച് ഇറ്റാലിയൻ സീരി എയിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കൂടിയ ഗോൾ സ്‌കോററായി

സ്വീഡിഷ് ഫോർവേഡ് സ്ലാറ്റൻ ഇബ്രാഹിമോവിച്ച് ഇറ്റാലിയൻ സീരി എയിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കൂടിയ ഗോൾ സ്‌കോററായി മാറിയെങ്കിലും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ടീം എസി മിലാൻ ശനിയാഴ്ച ലീഗ് മത്സരത്തിൽ ഉഡിനീസിനോട് പരാജയപ്പെട്ടു.

ഉദൈനിലെ ഡാസിയ അരീനയിൽ സന്ദർശകരായ മിലാനെ 3-1 ന് ഉഡിനീസ് പരാജയപ്പെടുത്തി. എന്നാൽ ഇബ്രാഹിമോവിച്ചിന് അത് ചരിത്ര ദിനമായിരുന്നു. 41 വർഷവും 166 ദിവസവും പ്രായമുള്ളപ്പോൾ, ടീം ക്യാപ്റ്റൻ പെനാൽറ്റി സ്പോട്ടിൽ നിന്ന് ഗോൾ നേടി മുൻ മിലാൻ ഡിഫൻഡർ അലസ്സാൻഡ്രോ കോസ്റ്റകുർട്ടയെ മറികടന്നു.

ഒരു മിലാൻ ഇതിഹാസം, 2007 മെയ് മാസത്തിൽ ഉഡിനീസിനെതിരെ പെനാൽറ്റിയിൽ നിന്ന് ഗോൾ നേടുമ്പോൾ കോസ്റ്റകുർട്ടയ്ക്ക് 41 വയസ്സും 25 ദിവസവും പ്രായമായിരുന്നു. അതേ വർഷം തന്നെ വിരമിച്ചു.
27 മത്സരങ്ങളിൽ 48 പോയിന്റുമായി മിലാൻ നാലാം സ്ഥാനത്താണ്. ലാസിയോയ്ക്ക് 49ഉം രണ്ടാം സ്ഥാനത്തുള്ള ഇന്റർ മിലാന് 50ഉം പോയിന്റാണുള്ളത്. ടോറിനോയിൽ നടന്ന എവേ മത്സരത്തിന് മുമ്പ് 68 പോയിന്റുമായി നാപ്പോളി ലീഗിൽ മുന്നിലാണ്.

Leave A Reply