ചെറിയ ഇടങ്ങൾക്കുള്ള എളുപ്പമുള്ള വെർട്ടിക്കൽ ഗാർഡൻ ആശയങ്ങൾ

വെർട്ടിക്കൽ ഗാർഡനിംഗ് വളരെ ചെലവുകുറഞ്ഞതാണ്, കാരണം നിങ്ങൾക്ക് എവിടെനിന്നും ലഭിക്കുന്ന വിലകുറഞ്ഞ സാധനങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് വേഗത്തിൽ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയും അല്ലെങ്കിൽ മറ്റൊരു പ്രോജക്റ്റിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾക്ക് ശേഷിച്ച വിഭവങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച്. ഒരു പുഷ് വേണോ? വെർട്ടിക്കൽ ഗാർഡനുകൾക്കായുള്ള 10 ആശയങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്, അത് കൂടുതൽ സ്ഥലമെടുക്കാതെ തന്നെ നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലേക്ക് പച്ചപ്പ് ചേർക്കാം.

ഗോവണി നടുന്നയാൾ
പരിമിതമായ സ്ഥലത്ത് ഒന്നിലധികം ചെടികൾ വളർത്തുന്നതിനുള്ള രസകരവും എളുപ്പവുമായ മാർഗമാണ് ലാഡർ പ്ലാന്ററുകൾ. പഴയ ഗോവണി വലിച്ചെറിയുന്നതിനുപകരം ചെറിയ ചെടികളും പച്ചക്കറികളും സസ്യങ്ങളും വളർത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു ലംബമായ പൂന്തോട്ടമാക്കി മാറ്റുന്നത് പരിഗണിക്കുക.

ടിൻ കാൻ ഗാർഡൻ
ടിൻ-കാൻ പ്ലാന്ററുകൾ ഉപയോഗിച്ച് മുഷിഞ്ഞ പൂന്തോട്ടം സജീവമാക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു പ്രാദേശിക റീസൈക്ലിംഗ് കേന്ദ്രത്തിൽ പോയി കേടുപാടുകൾ സംഭവിക്കാത്ത ടിൻ ക്യാനുകൾ എടുക്കാം. തിളക്കമുള്ള നിറത്തിൽ പെയിന്റ് ചെയ്യുക, ക്യാനുകളിൽ ഊർജ്ജസ്വലമായ സസ്യങ്ങൾ നിറയ്ക്കുക. നിങ്ങളുടെ വേലിയിൽ ടിൻ കാൻ പ്ലാന്ററുകൾ ശരിയാക്കാൻ പോലും നിങ്ങൾക്ക് കഴിയും.

ചിക്കൻ വയർ മതിൽ
കാഴ്ച നഷ്ടപ്പെടുത്താതെ ഒരു വെർട്ടിക്കൽ ഗാർഡൻ ഉണ്ടാക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ചിക്കൻ വയർ ഉപയോഗിച്ച് ഫ്രെയിമിൽ ശരിയാക്കാം. അതിനുശേഷം ലോഹ കൊളുത്തുകളുള്ള പ്ലാന്ററുകൾ ഉപയോഗിക്കുക, സസ്യങ്ങൾ, ചൂഷണങ്ങൾ, ഐവികൾ, ഫർണുകൾ, മറ്റ് ചെറിയ ചെടികൾ എന്നിവ നടുക. കുറച്ച് ടൂളുകൾ ഉപയോഗിച്ച് പ്രായോഗികവും മനോഹരവുമായ ഒരു ഡിസ്പ്ലേ സൃഷ്ടിക്കുക.

പച്ച മതിൽ
നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ബോറടിപ്പിക്കുന്ന ബാഹ്യ ഭിത്തി ഉണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ താമസസ്ഥലം പൂർത്തിയാക്കാൻ അനുയോജ്യമായ മതിൽ ഫിക്ചർ കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ, അത് ഒരു പച്ച മതിലാക്കി മാറ്റുന്നത് പരിഗണിക്കുക. ഒരു പച്ച മതിൽ നേടാൻ നിങ്ങൾക്ക് പല വഴികളിലൂടെ പോകാം. ഉദാഹരണത്തിന്, പുറംഭാഗത്തിന്റെ അടിഭാഗത്ത് കുറച്ച് ക്ലൈംബിംഗ് ചെടികൾ നട്ടുപിടിപ്പിച്ചാൽ ഒരു പച്ച മതിൽ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയും, കാരണം മലകയറ്റക്കാർ നിങ്ങളുടെ ചുവരിൽ പച്ചപ്പ് നിറഞ്ഞ പച്ചപ്പ് കൊണ്ട് പതുക്കെ പൊതിയുന്നു. വൈവിധ്യമാർന്ന സസ്യങ്ങൾ സൂക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു ഫ്രെയിം സിസ്റ്റം ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക എന്നതാണ് നിങ്ങളുടെ അടുത്ത ഓപ്ഷൻ. നിങ്ങളുടെ പച്ച മതിൽ ശരിയായി ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നത് ഉറപ്പാക്കുക, കാരണം വെള്ളം ഉപയോഗിച്ച് ചെടികൾ വളരെ ഭാരമുള്ളതായി മാറും.

Leave A Reply