മഴയ്ക്കും ആലിപ്പഴവർഷത്തിനും മുമ്പ് വിളവെടുപ്പ് നടത്താൻ കർഷകരെ ഐഎംഡി ഉപദേശിക്കുന്നു

മധ്യപ്രദേശിലെയും മഹാരാഷ്ട്രയിലെയും കർഷകരോട് ഗോതമ്പ്, കടുക്, പയർ എന്നിവ വിളവെടുക്കാൻ ഇന്ത്യൻ കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ് നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഇന്ത്യാ കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ് (ഐഎംഡി) ബുധനാഴ്ച പുറപ്പെടുവിച്ച ഒരു ഉപദേശം അനുസരിച്ച്, വാഴ കുലകൾ മുളയോ പോളിപ്രൊഫൈലിൻ വിറകുകളോ ഉപയോഗിച്ച് താങ്ങുകയും പുതുതായി നട്ടുപിടിപ്പിച്ച പച്ചക്കറികൾ / വള്ളിച്ചെടികൾ സ്ഥാപിക്കുകയും വേണം. “മഴയിൽ നിന്ന് മുന്തിരി കുലകളെ സംരക്ഷിക്കാൻ സ്കിർട്ടിംഗ് ബാഗുകളോ അലുമിനിയം പൂശിയ പേപ്പറോ ഉപയോഗിക്കുക,” ഇത് മധ്യ മഹാരാഷ്ട്ര കർഷകരെ ഉപദേശിച്ചു.

അടുത്ത ദിവസങ്ങളിൽ മഴ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാൽ എല്ലാ കർഷകരും ജലസേചനവും ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള രാസവസ്തു സ്പ്രേകളും ഒഴിവാക്കണമെന്ന് പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

അതിനിടെ, ബുധനാഴ്ച വൈകുന്നേരം ഹിമാചൽ പ്രദേശിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും മഴയും മഞ്ഞുമൂടിയ കാറ്റും മിന്നലും വീശിയടിച്ചു. മാർച്ച് 16 ന്, പ്രാദേശിക കാലാവസ്ഥാ ഓഫീസ് മഞ്ഞ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി, ഇടിമിന്നലും ഇടിമിന്നലും പ്രവചിച്ചു, കാൻഗ്ര, കുളു, മാണ്ഡി, ഷിംല, സോളൻ, സിർമൗർ ജില്ലകളിലെ ഒറ്റപ്പെട്ട സ്ഥലങ്ങളിൽ ആലിപ്പഴ വർഷവും മാർച്ച് 21 വരെ നനഞ്ഞ മഴയും.

Leave A Reply