പുതുക്കിയ ഹ്യൂണ്ടായ് ക്രെറ്റയുടെ വില 10.84 ലക്ഷം രൂപയിൽ നിന്നാണ്

 

ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ മിഡ്‌സൈസ് എസ്‌യുവിയെ ആർ‌ഡി‌ഇ, ഇ 20 കംപ്ലയിന്റ് എഞ്ചിനുകൾ ഉപയോഗിച്ച് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ ശ്രേണിയിലുടനീളം ആറ് എയർബാഗുകൾ സ്റ്റാൻഡേർഡ് പോലുള്ള സുരക്ഷാ സവിശേഷതകളും ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്. 2023 ഏപ്രിൽ മുതൽ RDE മാനദണ്ഡങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിന് തൊട്ടുമുമ്പാണ് ഇത് വരുന്നത്, എന്നിരുന്നാലും എസ്‌യുവിയുടെ വില ഇപ്പോൾ 45,000 രൂപ വരെ ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്. നിലവിൽ 10.84 മുതൽ 19.13 ലക്ഷം രൂപ വരെയാണ് ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റയുടെ വില (എക്സ്-ഷോറൂം, ഇന്ത്യ).

എഞ്ചിൻ ലൈനപ്പിലോ ഔട്ട്‌പുട്ട് കണക്കുകളിലോ മാറ്റങ്ങളൊന്നുമില്ലെങ്കിലും, ക്രെറ്റയിലെ പെട്രോൾ എഞ്ചിനുകൾ ഇപ്പോൾ E20 കംപ്ലയിന്റാണ്, അതായത് ഇപ്പോൾ 20 ശതമാനം എത്തനോൾ കലർന്ന ഇന്ധനത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയും. ഇന്ധന സംവിധാനങ്ങൾ, എഞ്ചിൻ കാലിബ്രേഷൻ, റബ്ബർ ഹോസുകൾ എന്നിവയിൽ എത്തനോളിന്റെ കൂടുതൽ വിനാശകരമായ സ്വഭാവം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിന് ഇതിന് കുറച്ച് മാറ്റങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്. 2023 ഏപ്രിൽ മുതൽ സർക്കാർ ഘട്ടം ഘട്ടമായി E20 ഇന്ധനം പുറത്തിറക്കാൻ തുടങ്ങും.

2023 മോഡൽ ഇയർ അപ്‌ഡേറ്റിന്റെ ഭാഗമായി, ശ്രേണിയിലുടനീളം നിരവധി സുരക്ഷാ ഫീച്ചറുകളും ഹ്യുണ്ടായ് ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. അടിസ്ഥാന E ട്രിമ്മിൽ നിന്ന് തന്നെ ക്രെറ്റയ്ക്ക് ഇപ്പോൾ ആറ് എയർബാഗുകളും ESC, VSM, ഹിൽ അസിസ്റ്റ്, റിയർ ഡിസ്‌ക് ബ്രേക്കുകൾ, സീറ്റ് ബെൽറ്റ് ഉയരം ക്രമീകരിക്കൽ, ISOFIX മൗണ്ടുകൾ എന്നിവയും ലഭിക്കുന്നു. ഇതുവരെ, ടോപ്പ്-സ്പെക്ക് SX(O) ട്രിമ്മിൽ ആറ് എയർബാഗുകൾ മാത്രമാണ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നത്, എസ്എക്സ് ട്രിമ്മിൽ നിന്ന് ESC, ഹിൽ അസിസ്റ്റ്, റിയർ ഡിസ്ക് ബ്രേക്കുകൾ, ISOFIX മൗണ്ടുകൾ എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. ക്രെറ്റയ്ക്ക് ഇപ്പോൾ 60:40 പിൻ സീറ്റ് സ്പ്ലിറ്റ്/ഫോൾഡ് ഫീച്ചറും സ്റ്റാൻഡേർഡായി ലഭിക്കുന്നു – ഇതും മുമ്പ് എസ്എക്സ് ട്രിം മുതൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു.

Leave A Reply