സ​ഹ​ക​ര​ണ ബാ​ങ്കി​ലെ ക്ര​മ​ക്കേ​ടു​ക​ളെ​ക്കു​റി​ച്ച് മു​ൻ ഓ​ഡി​റ്റ​ർ സ​ർ​ക്കാ​റി​ന് ന​ൽ​കി​യ പ​രാ​തി​യി​ൽ ക്രി​മി​ന​ൽ കേ​സ് എ​ടു​ക്കാ​തെ പൊ​ലീ​സ്

പ​റ​വൂ​ർ: സ​ഹ​ക​ര​ണ ബാ​ങ്കി​ലെ ക്ര​മ​ക്കേ​ടു​ക​ളെ​ക്കു​റി​ച്ച് മു​ൻ ഓ​ഡി​റ്റ​ർ സ​ർ​ക്കാ​റി​ന് ന​ൽ​കി​യ പ​രാ​തി​യി​ൽ ക്രി​മി​ന​ൽ കേ​സ് എ​ടു​ക്കാ​തെ പൊ​ലീ​സ് പ്ര​തി​ക​ളെ ര​ക്ഷ​പ്പെ​ടു​ത്താ​ൻ ന​ട​ത്തു​ന്ന നീ​ക്കം വി​വാ​ദ​മാ​കു​ന്നു. 2020-21 ഓ​ഡി​റ്റി​ങ് കാ​ല​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലാ​ണ് കോ​ടി​ക​ളു​ടെ ത​ട്ടി​പ്പു​ക​ൾ ഒ​ന്നൊ​ന്നാ​യി പു​റ​ത്തു​വ​ന്ന​ത്. ആ​ദാ​യ നി​കു​തി അ​ട​ച്ച​തി​ൽ ന​ട​ന്ന ക്ര​മ​ക്കേ​ട്, പ​ണ​യ സ്വ​ർ​ണാ​ഭ​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ലേ​ല ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​തെ സ്വ​കാ​ര്യ സ്ഥാ​പ​ന​ത്തി​ന് തൂ​ക്കി​വി​റ്റ​ത്, കോ​ട​തി അ​റ്റാ​ച്ച്മെ​ന്‍റ്​ ചെ​യ്ത വ​സ്തു​വി​ന്‍റെ ബാ​ധ്യ​ത സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ് വാ​ങ്ങാ​തെ കൂ​ടു​ത​ൽ പ​ണം വാ​യ്പ​യാ​യി പു​തു​ക്കി ന​ൽ​ക​ൽ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ ഗു​രു​ത​ര ക്ര​മ​ക്കേ​ടു​ക​ളാ​ണ് ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. ക്രി​മി​ന​ൽ സ്വ​ഭാ​വ​മു​ള്ള കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​ങ്ങ​ൾ സ്പെ​ഷ​ൽ റി​പ്പോ​ർ​ട്ടാ​യി ഓ​ഡി​റ്റ​ർ സ​ഹ​ക​ര​ണ വ​കു​പ്പി​ന് ന​ൽ​കി.

എ​ന്നാ​ൽ, ജി​ല്ല സ​ഹ​ക​ര​ണ ജോ​യ​ന്‍റ്​ ര​ജി​സ്ട്രാ​റു​ടെ​യും സി.​പി.​എ​മ്മി​ലെ ചി​ല പ്ര​ബ​ല​രു​ടെ​യും ഇ​ട​പെ​ട​ലു​ക​ളെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ ത​യാ​റാ​യി. തു​ട​ർ​ന്ന്​ അ​ന്ന​ത്തെ ഓ​ഡി​റ്റ​റാ​യി​രു​ന്ന എ​ൻ.​ആ​ർ. ഹേ​മ​ല​ത സ​ഹ​ക​ര​ണ ജി​ല്ല ജോ​യ​ന്‍റ്​ ഡ​യ​റ​ക്ട​ർ മു​ഖാ​ന്ത​രം സ്പെ​ഷ​ൽ റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ൽ തു​ട​ർ​ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് സ​ഹ​ക​ര​ണ ര​ജി​സ്ട്രാ​ർ​ക്ക് പ​രാ​തി ന​ൽ​കി​യ​ത്. റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ലെ ഉ​ള്ള​ട​ക്ക​ത്തി​ന്‍റെ ഗൗ​ര​വം ബോ​ധ്യ​മാ​യ സ​ഹ​ക​ര​ണ ര​ജി​സ്ട്രാ​ർ പ​രാ​തി ഡി.​ജി.​പി​ക്ക് കൈ​മാ​റി. അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ത്തി​നും തു​ട​ർ​ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ​ക്കു​മാ​യി താ​ഴേ​ക്ക് വ​ന്ന പ​രാ​തി നി​ല​വി​ൽ പ​റ​വൂ​ർ പൊ​ലീ​സി​ന്‍റെ കൈ​വ​ശ​മാ​ണ്. ഒ​രു മാ​സം മു​മ്പ് കി​ട്ടി​യ പ​രാ​തി​യി​ൽ കേ​സെ​ടു​ത്ത് അ​ന്വേ​ഷി​ക്കാ​ൻ പൊ​ലീ​സ് ത​യാ​റാ​യി​ട്ടി​ല്ല. ഭ​ര​ണ​ക​ക്ഷി​യി​ലെ രാ​ഷ്ട്രീ​യ നേ​താ​ക്ക​ളി​ൽ പ​ല​രും കേ​സെ​ടു​ത്താ​ൽ പ്ര​തി​പ്പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ വ​രു​മെ​ന്ന​താ​ണ് പൊ​ലീ​സി​നെ കേ​സെ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​ൽ​നി​ന്ന് പി​ന്തി​രി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും പ​റ​യു​ന്നു.​

സ​ഹ​ക​ര​ണ വ​കു​പ്പ് ന​ട​ത്തി​യ അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ത്തി​ൽ മേ​ൽ പ​റ​ഞ്ഞ ഇ​ട​പാ​ടു​ക​ളി​ൽ ബാ​ങ്കി​ന് കോ​ടി​ക​ളു​ടെ ന​ഷ്ടം വ​ന്ന​താ​യും നി​ല​വി​ലെ സെ​ക്ര​ട്ട​റി കെ.​എ​സ്. ജ​യ​ശ്രീ, മു​ൻ സെ​ക്ര​ട്ട​റി പി. ​കൃ​ഷ്ണ​കു​മാ​ർ എ​ന്നി​വ​ർ ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ കു​റ്റ​ക്കാ​രാ​ണെ​ന്നും ക​ണ്ടെ​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തേ പ​രാ​തി ത​ന്നെ ബാ​ങ്ക് ഭ​ര​ണ​സ​മി​തി അം​ഗ​മാ​യ അ​നി​ൽ​കു​മാ​ർ പ​റ​വൂ​ർ പൊ​ലീ​സി​ൽ ന​ൽ​കി​യി​ട്ട് ഒ​രു മാ​സം ക​ഴി​ഞ്ഞു. നീ​തി​ക്കാ​യി കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ക്കാ​ൻ ഒ​രു​ങ്ങു​ക​യാ​ണ്.

Leave A Reply