കുരുമുളക് വിളവെടുപ്പ്

ദക്ഷിണേഷ്യയിലും തെക്കുകിഴക്കൻ ഏഷ്യയിലും കാണപ്പെടുന്ന ഒരു ചെടിയാണ് കുരുമുളക്. കറുത്ത കുരുമുളക് ചെടിയുടെ ഫലങ്ങളിൽ നിന്ന് കൃഷി ചെയ്യുന്ന ഒരു സുഗന്ധവ്യഞ്ജനമായ കുരുമുളക്, കുറഞ്ഞത് ബിസി 2000 മുതൽ ഇന്ത്യൻ പാചകത്തിൽ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നുവെന്ന് ചരിത്രപരമായ തെളിവുകൾ കാണിക്കുന്നു. പല കിഴക്കൻ സുഗന്ധദ്രവ്യങ്ങൾ പോലെ, കറുത്ത കുരുമുളക് പരമ്പരാഗത ഔഷധ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ചെടി വേഗത്തിൽ വളരാനും കൂടുതൽ ഫലം പുറപ്പെടുവിക്കാനും സഹായിക്കുന്നതിനാൽ ജൈവ വളങ്ങൾ മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കാവൂ. എന്നിരുന്നാലും, വളരെയധികം നൈട്രജൻ അടങ്ങിയ വളം ഇലകളുടെ വളർച്ചയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കും.

കായ്കൾ പച്ചയിൽ നിന്ന് ചുവപ്പായി മാറാൻ തുടങ്ങുമ്പോൾ ഈ ചെടി വിളവെടുപ്പിന് തയ്യാറാണ്. കടുംചുവപ്പ് നിറം വന്നാൽ പഴങ്ങൾ പറിച്ചെടുക്കാം. വിളവെടുത്തുകഴിഞ്ഞാൽ, കുരുമുളക് വെയിലിലോ ഫുഡ് ഡീഹൈഡ്രേറ്ററിലോ ഉണക്കി, അവ കഠിനമാകുന്നതുവരെ ഉണക്കുക.

Leave A Reply