ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി ഈ രോ​ഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും

ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി നയിക്കുന്നത് ഗുരുതരമായ ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുകയും നിരവധി വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാവുകയും ചെയ്യും. ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളും കൊവിഡ് -19 അണുബാധയുടെ ഫലങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധത്തെ കുറിച്ച് അമേരിക്കൻ ജേണൽ ഓഫ് പ്രിവന്റീവ് മെഡിസിനിൽ അടുത്തിടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തിൽ പറയുന്നു.

2020 ജനുവരി 1 നും 2021 മെയ് 31 നും ഇടയിൽ പോസിറ്റീവ് കൊവിഡ് 19 രോഗനിർണയം നടത്തിയ കെയ്‌സർ പെർമനന്റ് സതേൺ കാലിഫോർണിയ പ്രായപൂർത്തിയായ രോഗികളിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റയാണ് പഠനം ഉപയോഗിച്ചത്.

‘ ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി അടിസ്ഥാനപരമായി ഒരു വ്യക്തി ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ സ്ഥിരമായി ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ ചെയ്യാത്ത ഒരുതരം ജീവിതരീതിയാണ്. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെയും രക്തസമ്മർദ്ദത്തിന്റെയും അളവ് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും കൊഴുപ്പ് തകർക്കുന്നതിനുമുള്ള ശരീരത്തിന്റെ കഴിവിനെ ദുർബലപ്പെടുത്തും…’ – ഫരീദാബാദിലെ മാരെംഗോ ക്യുആർജി ഹോസ്പിറ്റലിലെ ഇന്റേണൽ മെഡിസിൻ സീനിയർ കൺസൾട്ടന്റ് ഡോ. സന്തോഷ് കുമാർ അഗർവാൾ പറയുന്നു.

ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി ശ്വാസകോശത്തിന്റെ പ്രവർത്തനത്തെ ബാധിക്കുകയും കൊവിഡ് 19 ന്റെ കാര്യത്തിൽ ഗുരുതരമായ ലക്ഷണങ്ങളിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി സജീവമായ ജീവിതശൈലിയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ അതിജീവന നിരക്കിനെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുമെന്നും ഡോ. ​​അഗർവാൾ പറയുന്നു.

‘ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി ഉള്ള ആളുകൾ സാധാരണയായി അമിതഭാരമോ പൊണ്ണത്തടിയുള്ളവരോ ആണ്. അമിതവണ്ണം/ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി ശ്വാസകോശ ശേഷി കുറയുന്നതിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. ഇത് കൊവിഡ് -19 ൽ ഗുരുതരമായ ലക്ഷണങ്ങളിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. കൂടാതെ, ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി ഉള്ള ആളുകൾക്ക് പ്രമേഹം, രക്താതിമർദ്ദം തുടങ്ങിയ ഒന്നിലധികം രോഗാവസ്ഥകളുണ്ട്. അവ ഗുരുതരമായ കൊവിഡ് -19 അണുബാധയ്ക്കുള്ള മറ്റ് അപകട ഘടകങ്ങളാണ്… ‘ – ഡോ അഗർവാൾ പറയുന്നു.

‘ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി പൊണ്ണത്തടി, പ്രമേഹം, പ്രതിരോധശേഷി കുറയൽ തുടങ്ങിയ നിരവധി അവസ്ഥകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഈ വൈകല്യങ്ങൾ ഒരു വ്യക്തിയെ ഗുരുതരമായ കൊവിഡ് ലക്ഷണങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. പൊണ്ണത്തടിയും പ്രമേഹവും കൊവിഡിൽ ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള ഘടകങ്ങളാണ്. അവ വർദ്ധിച്ച രോഗാവസ്ഥയ്ക്കും മരണത്തിനും കാരണമാകുന്നു. മറ്റ് ശീലങ്ങൾ. പുകവലി, ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി, മദ്യപാനം എന്നിവയും ശ്വാസകോശങ്ങളെ ദുർബലപ്പെടുത്തുകയും രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി കുറയുകയും ചെയ്യുന്നു…’ – ഫോർട്ടിസ് ഹോസ്പിറ്റലിലെ ഇന്റേണൽ മെഡിസിൻ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറും എച്ച്ഒഡിയുമായ ഡോ. ആർ വി എസ് ഭല്ല പറയുന്നു.

അമിതവണ്ണം, സ്ലീപ് അപ്നിയ സിൻഡ്രോം, പ്രമേഹം, രക്തസമ്മർദ്ദം, ഹൈപ്പർലിപിഡീമിയ, വിവിധ മസ്കുലോസ്കെലെറ്റൽ ഡിസോർഡേഴ്സ്, കൊറോണറി ആർട്ടറി ഡിസീസ്, പോളിസിസ്റ്റിക് ഓവേറിയൻ ഡിസീസ് എന്നിവയാണ് ഉദാസീനമായ ജീവിതശൈലി കാരണമായി പറയപ്പെടുന്ന പല ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ.

Leave A Reply