കോ​വി​ഡ്; കുവൈത്തിൽ വി​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്ക് വി​സ ന​ട​പ​ടി​ക​ളി​ൽ ന​ൽ​കി​യ പ്ര​ത്യേ​ക ആ​നു​കൂ​ല്യം അവസാനിക്കുന്നു

കോ​വി​ഡ് പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ വി​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്ക് വി​സ ന​ട​പ​ടി​ക​ളി​ൽ ന​ൽ​കി​യ പ്ര​ത്യേ​ക ആ​നു​കൂ​ല്യം ഈ ​മാ​സം അ​വ​സാ​നി​ക്കും. ആ​റു മാ​സ​മാ​യി രാ​ജ്യ​ത്തി​നു പു​റ​ത്തു​ള്ള കു​വൈ​ത്ത് വി​സ​യു​ള്ള പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ ജ​നു​വ​രി 31നു ​മു​മ്പ് തി​രി​ച്ച് പ്ര​വേ​ശി​ക്ക​ണം. അ​ല്ലാ​ത്ത​പ​ക്ഷം ഇ​വ​രു​ടെ റെ​സി​ഡ​ൻ​സ് പെ​ർ​മി​റ്റ് റ​ദ്ദാ​കും. ഇ​തോ​ടെ വി​സ​യു​ള്ള പ​ല​രും കു​വൈ​ത്തി​ൽ മ​ട​ങ്ങി​യെ​ത്തി.

കോ​വി​ഡി​നെ തു​ട​ർ​ന്ന് കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളെ നാ​ട്ടി​ലാ​ക്കി​യ പ​ല​രും ഈ ​ആ​നു​കൂ​ല്യം ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്നു​ണ്ട്. വി​സ ന​ഷ്ട​പ്പെ​ടാ​തി​രി​ക്കാ​ൻ കു​വൈ​ത്തി​ൽ വ​ന്ന് മ​ട​ങ്ങു​ന്ന​വ​രും ഉ​ണ്ട്. മൂ​ന്നു വ​ർ​ഷ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം കു​ടും​ബം നാ​ട്ടി​ൽ​നി​ന്ന് എ​ത്തി​യ​താ​യും ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ളി​ൽ ഒ​രു പ്ര​യാ​സ​വും നേ​രി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്നും ഒ​രു പ്ര​വാ​സി അ​റി​യി​ച്ചു. സ്വ​കാ​ര്യ ക​മ്പ​നി വി​സ​യാ​യ 18ാം ന​മ്പ​റി​ലു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക് 2022 ഒ​ക്ടോ​ബ​ർ 31 ആ​യി​രു​ന്നു തി​രി​ച്ചെ​ത്താ​നു​ള്ള അ​വ​സാ​ന ദി​വ​സം. ഗാ​ർ​ഹി​ക തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്ക് നേ​ര​ത്തേ ഈ ​ആ​നു​കൂ​ല്യം റ​ദ്ദാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു.

സ​ർ​ക്കാ​ർ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ 17ാം ന​മ്പ​ർ വി​സ, കു​ടും​ബ വി​സ തു​ട​ങ്ങി ദീ​ർ​ഘ​കാ​ല​മാ​യി രാ​ജ്യ​ത്തി​നു പു​റ​ത്തു​ള്ള​വ​ർ​ക്കെ​ല്ലാം ഈ ​ആ​നു​കൂ​ല്യം ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്താം. 31നു ​ശേ​ഷം മ​റ്റൊ​രു അ​വ​സ​രം ഉ​ണ്ടാ​കി​ല്ല. റെ​സി​ഡ​ൻ​സ് പെ​ർ​മി​റ്റ് റ​ദ്ദാ​യാ​ൽ പു​തി​യ ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ളും അം​ഗീ​കാ​ര​വും ഇ​ല്ലാ​തെ രാ​ജ്യ​ത്ത് വീ​ണ്ടും പ്ര​വേ​ശി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യി​ല്ല.കോ​വി​ഡ് സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ രോ​ഗം പ​ട​രു​ന്ന​ത് ചെ​റു​ക്ക​ൽ, വി​മാ​ന സ​ർ​വി​സ് റ​ദ്ദാ​ക​ൽ, തൊ​ഴി​ൽ മേ​ഖ​ല​യു​ടെ അ​ട​ഞ്ഞു​കി​ട​ക്ക​ൽ എ​ന്നി​വ ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ത്താ​ണ് കു​വൈ​ത്ത് വി​സ​യു​ള്ള രാ​ജ്യ​ത്തി​ന് പു​റ​ത്തു ക​ഴി​യു​ന്ന വി​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്ക് പ്ര​ത്യേ​ക ആ​നു​കൂ​ല്യം ന​ൽ​കി​യ​ത്.

Leave A Reply