ഇന്ത്യയ്ക്ക് അഭിമാന നിമിഷം: ‘ദ എലിഫന്റ് വിസ്‌പറേഴ്‌സ്’ ഓസ്‌കാറിൽ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ടു

 

 

95-ാമത് അക്കാദമി അവാർഡുകളുടെ ഡോക്യുമെന്ററി ഷോർട്ട് സബ്ജക്‌ട് വിഭാഗത്തിൽ “ദി എലിഫന്റ് വിസ്‌പറേഴ്‌സ്” എന്ന തമിഴ് ഡോക്യുമെന്ററി ചൊവ്വാഴ്ച നോമിനേഷൻ നേടി.

കാർത്തികി ഗോൺസാൽവസ് സംവിധാനം ചെയ്ത ഈ ഡോക്യുമെന്ററി മറ്റ് നാല് സിനിമകൾക്കൊപ്പം വിഭാഗത്തിൽ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു — “ഹാലൗട്ട്”, “ഹൗ ഡു യു മെഷർ എ ഇയർ?”, “ദ മാർത്ത മിച്ചൽ ഇഫക്റ്റ്”, “സ്ട്രേഞ്ചർ അറ്റ് ദ ഗേറ്റ്”.

ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട രണ്ട് ആനകളും അവയുടെ സംരക്ഷകരും തമ്മിലുള്ള അഭേദ്യമായ ബന്ധമാണ് “ദി എലിഫന്റ് വിസ്പറേഴ്സ്” ചിത്രീകരിക്കുന്നത്. സിഖ്യ എന്റർടെയ്ൻമെന്റിന്റെ ഗുനീത് മോംഗയും അച്ചിൻ ജെയിനും ചേർന്നാണ് ചിത്രം നിർമ്മിക്കുന്നത്.

“ഇന്നത്തെ നാമനിർദ്ദേശം ഹൃദയങ്ങളുള്ള കഥകളിലുള്ള എന്റെ വിശ്വാസത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു, ഒരു വലിയ കാഴ്ചപ്പാടിന് അശ്രാന്തമായി സ്വയം സമർപ്പിക്കുന്ന ആളുകളാണ്. ഇത് അവർക്ക് വേണ്ടിയുള്ളതാണ്! നിഷ്കളങ്കതയും സത്യസന്ധതയുമാണ് ഈ അതിരുകൾ ലംഘിച്ച് ഊട്ടിയിലെ ഒരു ചെറിയ പട്ടണത്തിൽ നിന്ന് സിനിമയുടെ ഏറ്റവും വലിയ വേദിയിലേക്ക്!” മോംഗ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

Leave A Reply