3 മത്സരങ്ങളുള്ള ഏകദിന പരമ്പരയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ റൺസ് നേടിയ താരമെന്ന റെക്കോർഡ് ഗിൽ ബാബറിനൊപ്പം പങ്കിട്ടു .

ചൊവ്വാഴ്ച ഹോൾക്കർ ക്രിക്കറ്റ് സ്റ്റേഡിയത്തിൽ ന്യൂസിലൻഡിനെതിരായ പരമ്പരയിലെ മൂന്നാമത്തെയും അവസാനത്തെയും മത്സരത്തിൽ, ഇന്ത്യൻ ഓപ്പണർ ശുഭ്മാൻ ഗിൽ തന്റെ നാലാമത്തെ ഏകദിന സെഞ്ചുറി നേടി.

78 പന്തിൽ 112 റൺസെടുത്ത ഗിൽ പരമ്പരയിലെ തന്റെ രണ്ടാം സെഞ്ചുറി കുറിച്ചു. നേരത്തെ ഹൈദരാബാദിൽ നടന്ന പരമ്പര ഓപ്പണറിൽ 208 റൺസ് അടിച്ചുകൂട്ടിയ ഓപ്പണർ ഏകദിനത്തിൽ ഡബിൾ സെഞ്ച്വറി നേടുന്ന അഞ്ചാമത്തെ ഇന്ത്യൻ താരമായി മാറിയിരുന്നു.

ഏറ്റവും പുതിയ നേട്ടത്തോടെ, പരമ്പരയിലെ രണ്ടാം ഏകദിനത്തിൽ 40 റൺസ് നേടിയ ഗിൽ ഉഭയകക്ഷി പരമ്പരയിലെ തന്റെ റണ്ണുകളുടെ എണ്ണം 360 ആയി ഉയർത്തി. മൂന്ന് മത്സരങ്ങളോ അതിൽ താഴെയോ ഉള്ള ഒരു ഉഭയകക്ഷി ഏകദിന പരമ്പരയിൽ ഏതൊരു ബാറ്ററും ഏറ്റവും കൂടുതൽ റെക്കോർഡ് ചെയ്യുന്ന റണ്ണുകളുടെ കൂട്ടമാണ് ഇത്.

2016-ൽ വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ പരമ്പരയിൽ ബാബർ അസം 360 റൺസ് നേടി, മൂന്ന് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് മുന്നൂറ് രേഖപ്പെടുത്തി. തന്റെ ഇന്നിംഗ്‌സിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഏറ്റവും വേഗത്തിൽ നാല് ഏകദിന സെഞ്ചുറികൾ തികയ്ക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ താരമായും ഗിൽ മാറി. തന്റെ 21-ാം ഏകദിന ഇന്നിംഗ്‌സിൽ മാത്രമാണ് അദ്ദേഹം ഈ നേട്ടം കൈവരിച്ചത്. ശിഖർ ധവാൻ നേരത്തെ ഈ റെക്കോർഡ് നേടിയിരുന്നു, നാല് ഏകദിന സെഞ്ച്വറികൾക്കായി 24 ഇന്നിംഗ്‌സുകൾ എടുത്തപ്പോൾ വിരാട് കോഹ്‌ലി തന്റെ ആദ്യ നാല് ഏകദിന സെഞ്ചുറികൾക്ക് 33 ഇന്നിംഗ്‌സുകൾ എടുത്തു.

21 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 73.76 ശരാശരിയിലും 109.80 സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റിലും 1254 റൺസ് നേടിയ 23-കാരനായ ഗിൽ തന്റെ ഏകദിന കരിയറിന് ഗംഭീര തുടക്കം കുറിച്ചു. യുവതാരം തന്റെ 19-ാം ഏകദിന ഇന്നിംഗ്‌സിൽ പരമ്പരയിൽ നേരത്തെ 1000 റൺസ് തികച്ചു, ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ ഇന്ത്യക്കാരനും ആഗോളതലത്തിൽ ഏറ്റവും വേഗമേറിയ രണ്ടാമത്തെ താരവുമായി.

Leave A Reply