നിയമവിരുദ്ധമായ നടപടിയുടെ പേരിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ സ്പിന്നർ ഫാംഗിസോയെ എസ്എ20 ബൗളിംഗിൽ നിന്ന് സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്തു

ജോബർഗ് സൂപ്പർ കിംഗ്‌സിന്റെ ഇടങ്കയ്യൻ സ്പിന്നർ ആരോൺ ഫാംഗിസോയെ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയുടെ ഫ്രാഞ്ചൈസി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ആഭ്യന്തര ടി20 ടൂർണമെന്റായ എസ്എ 20 യിൽ ബൗളിംഗിൽ നിന്ന് നിയമവിരുദ്ധമായ നടപടി കാരണം സസ്പെൻഡ് ചെയ്തു.

ഇന്റർനാഷണൽ ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിൽ (ഐസിസി) നിർവചിച്ചിരിക്കുന്ന നിയമപരമായ ബൗളിംഗ് ആക്ഷന്റെ നിയന്ത്രണങ്ങൾ പാലിക്കുന്നില്ലെന്ന് എസ്എ 20 യുടെ ഇൻഡിപെൻഡന്റ് ബൗളിംഗ് ആക്ഷൻ പാനൽ സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടർന്ന് 39 കാരനായ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ അന്താരാഷ്ട്ര സ്പിന്നർക്ക് പിഴ ചുമത്തി. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് 21 ഏകദിനങ്ങളിലും 16 ടി20യിലും യഥാക്രമം 26ഉം 20ഉം വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തിയ ഫാംഗിസോയെ അവർ പുറത്താക്കി.

എസ്എ 20 സംശയാസ്പദമായ ബൗളിംഗ് ആക്ഷൻ പോളിസി പ്രകാരം രൂപീകരിച്ച പാനൽ ജനുവരി 23-ന് അന്തിമ റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിച്ചു. ജനുവരി 17 ന് ജോഹന്നാസ്ബർഗിലെ വാണ്ടറേഴ്‌സിൽ ജോബർഗ് സൂപ്പർ കിംഗ്‌സും പ്രിട്ടോറിയ ക്യാപിറ്റൽസും തമ്മിലുള്ള മത്സരത്തിനിടെ ഫാൻഗിസോ ബോൾിംഗ് ആക്ഷനില്ലാതെ പന്തെറിഞ്ഞതായി റിപ്പോർട്ട് സ്ഥിരീകരിച്ചതായി എസ്എ 20 ചൊവ്വാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

തുടർന്ന് ജനുവരി 23 മുതൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന എസ്എ 20 മത്സരങ്ങളിൽ ബൗളിംഗിൽ നിന്ന് ഫംഗിസോയെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്തു. ഐസിസി അംഗീകൃത കേന്ദ്രത്തിൽ ലബോറട്ടറി സാഹചര്യങ്ങളിൽ ഫാംഗിസോയുടെ പ്രവർത്തനം പരീക്ഷിക്കണമെന്ന് ജോബർഗ് സൂപ്പർ കിംഗ്‌സ് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. ഐസിസിയുടെ പരിശോധനയിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ നടപടി നിയമപരമാണെന്ന് തെളിഞ്ഞാൽ ബൗളിംഗ് തുടരാൻ അനുവദിക്കും.

 

Leave A Reply