തു​ർ​ക്കി വി​രു​ദ്ധ പ്ര​തി​ഷേധം; വി​ശു​ദ്ധഗ്ര​ന്ഥമാ​യ ഖു​റാ​ൻ ക​ത്തി​ച്ച് തീ​വ്ര വ​ല​തു​പ​ക്ഷ സം​ഘ​ട​നാ നേ​താ​വ്

തു​ർ​ക്കി പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് റ​സെ​പ് ത​യി​പ് എ​ർ​ദോ​ഗ​ന്‍റെ ന​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കെ​തി​രെ സ്റ്റോ​ക്ഹോ​മി​ൽ ന​ട​ന്ന പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ങ്ങ​ൾ​ക്കി​ടെ ഇ​സ്ലാ​മി​ക വി​ശു​ദ്ധഗ്ര​ന്ഥമാ​യ ഖു​റാ​ൻ ക​ത്തി​ച്ച് തീ​വ്ര വ​ല​തു​പ​ക്ഷ സം​ഘ​ട​നാ നേ​താ​വ്.എ​ർ​ദോ​ഗ​ന്‍റെ ന​യ​ങ്ങ​ൾ സ്വീ​ഡ​നി​ലെ അ​ഭി​പ്രാ​യ​സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​ത്തി​ന് വി​ഘാ​ത​മാ​കു​ന്നു​വെ​ന്ന് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി ഡാ​നി​ഷ് തീ​വ്ര ദേ​ശീ​യ പാ​ർ​ട്ടി​യാ​യ ഹാ​ർ​ഡ് ലൈ​ൻ ന​ട​ത്തി​യ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ത്തി​നി​ടെ​യാ​ണ് സം​ഭ​വം.

സം​ഭ​വ​ത്തി​ൽ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള നി​ര​വ​ധി രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ പ്ര​തി​ഷേ​ധം അ​റി​യി​ച്ചു. നാ​റ്റോ പ്ര​വേ​ശ​ന​ത്തി​നാ​യി തു​ർ​ക്കി​യു​ടെ സ​ഹാ​യം തേ​ടു​ന്ന സ്വീ​ഡ​ന്‍റെ നീ​ക്ക​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഈ ​സം​ഭ​വം തി​രി​ച്ച​ടി​യാ​കു​മെ​ന്ന് വി​ദ​ഗ്ധ​ർ അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു. ഇ​തി​നി​ടെ, സ്വീ​ഡി​ഷ് പ്ര​തി​രോ​ധ മ​ന്ത്രി​യു​ടെ തു​ർ​ക്കി സ​ന്ദ​ർ​ശ​നം സു​ര​ക്ഷാ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പേ​രി​ൽ റ​ദ്ദാ​ക്കി.

Leave A Reply