യുവതി ജീവിതം അവസാനിപ്പിച്ചു: ഭാര്യാസഹോദരിക്ക് കോടതി 4 വർഷം കഠിന തടവ് വിധിച്ചു

കാസർകോട് അഡീഷണൽ സെഷൻസ് കോടതി സഹോദരന്റെ ഭാര്യയെ ആത്മഹത്യയ്ക്ക് പ്രേരിപ്പിച്ച കേസിൽ നാരായണി ഇ വി കുറ്റക്കാരിയാണെന്ന് കണ്ടെത്തി നാല് വർഷത്തെ കഠിന തടവിന് ശിക്ഷിച്ചു. ശിക്ഷാവിധി വന്നയുടൻ പുല്ലൂർ വില്ലേജിലെ പെർലം സ്വദേശി നാരായണി ഇ വി(59)യെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത് കണ്ണൂർ സെൻട്രൽ ജയിലിലേക്ക് അയച്ചതായി പബ്ലിക് പ്രോസിക്യൂട്ടർ പി രാഘവൻ പറഞ്ഞു. കേസിലെ രണ്ടാം പ്രതിയായിരുന്നു അവർ. തെളിവുകളുടെ അഭാവത്തിൽ ജഡ്ജി എ മനോജ് ഭർത്താവിനെ വെറുതെ വിട്ടു. 2017 ഓഗസ്റ്റ് 27 ന് ഭാര്യ സുധ (38) ജീവിതം അവസാനിപ്പിക്കുമ്പോൾ അദ്ദേഹം ഗൾഫിലായിരുന്നു.

പെർളത്ത് ഭർത്താവ് നിർമ്മിച്ച വീട്ടിലാണ് സുധ താമസിച്ചിരുന്നത്. അവരുടെ സഹോദരിയുടെ 18 വയസ്സുള്ള മകൾ അവരുടെ  കൂടെ  താമസിച്ചിരുന്നു, രാഘവൻ പറഞ്ഞു. ഓഗസ്റ്റ് 27ന് പെർളത്ത് വെച്ച് സുധയും മരുമകളും അമ്മായിയമ്മയെ വിളിച്ചു. അവിടെവെച്ച് നാരായണി സുധയെ അസഭ്യം പറയുകയും വിവാഹേതര ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ആരോപിച്ചുവെന്നും പ്രോസിക്യൂട്ടർ പറഞ്ഞു. സുധയ്ക്ക് അപമാനം സഹിക്കാനായില്ല, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അവർ  വീട്ടിലേക്ക് ഓടി, ഭർത്താവിനെ വിളിച്ച് അന്നുതന്നെ ജീവിതം അവസാനിപ്പിച്ചു, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാനിയമം 306 പ്രകാരം ആത്മഹത്യാ പ്രേരണക്കുറ്റം സുധയുടെ ഭർത്താവിനും നാരായണിക്കുമെതിരെ അമ്പലത്തറ പൊലീസ് ചുമത്തി. അന്നത്തെ അമ്പലത്തറ സബ് ഇൻസ്പെക്ടർ വിപിൻ ചന്ദ്രനാണ് കുറ്റപത്രം സമർപ്പിച്ചത്. അന്വേഷണത്തിൽ നാരായണിയെ പൊലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തില്ല. അവർ  ഒളിവിലാണെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

വാദത്തിനിടെ പ്രോസിക്യൂട്ടർ 15 സാക്ഷികളെ വിസ്തരിക്കുകയും 12 രേഖകൾ ഹാജരാക്കുകയും ചെയ്തു. മരുമകളുടെ മൊഴിയാണ് നിർണായകമായത്. നാരായണിയുടെ കൈകളിൽ നിന്ന് സുധ അനുഭവിച്ച അപമാനത്തിന് മരുമകൾ സാക്ഷിയായിരുന്നു. രണ്ട് ആൺമക്കളുള്ള വീട്ടമ്മയായ നാരായണിക്ക് കോടതി 50,000 രൂപ പിഴ വിധിച്ചു. പിഴയടച്ചില്ലെങ്കിൽ ഒരു വർഷം കൂടി തടവ് അനുഭവിക്കണ൦  മൂന്ന് വർഷത്തിലേറെ ശിക്ഷ ലഭിച്ചതിനാൽ ഹൈക്കോടതിയിൽ നിന്ന് ജാമ്യം വാങ്ങേണ്ടിവരും. അതുവരെ അവൾ ജയിലിലായിരിക്കും.

Leave A Reply