കുവൈത്തിൽ സം​ശ​യ​മു​ള്ള പ​ണ​മി​ട​പാ​ടു​ക​ൾ റി​പ്പോ​ര്‍ട്ട് ചെ​യ്യാ​ന്‍ നി​ർ​ദേ​ശം

പ​ണ​മി​ട​പാ​ടു​ക​ൾ നി​രീ​ക്ഷി​ക്കാ​നും സം​ശ​യം തോ​ന്നു​ന്ന​വ റി​പ്പോ​ര്‍ട്ട് ചെ​യ്യാ​നും പ​ണ​മി​ട​പാ​ട് സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് കു​വൈ​ത്ത് സെ​ന്‍ട്ര​ല്‍ ബാ​ങ്ക് നി​ർ​ദേ​ശം. ക​ള്ള​പ്പ​ണം വെ​ളു​പ്പി​ക്ക​ൽ, തീ​വ്ര​വാ​ദ ഫ​ണ്ടി​ങ് എ​ന്നി​വ​ക്കെ​തി​രാ​യ ന​ട​പ​ടി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണി​ത്. രാ​ജ്യ​ത്തെ പ​ണ​മി​ട​പാ​ട് സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ സൂ​ക്ഷ്മ​ത പു​ല​ർ​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും സം​ശ​യാ​സ്പ​ദ​മാ​യ ഇ​ട​പാ​ടു​ക​ളു​ടെ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ പ​ങ്കു​വെ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും കു​വൈ​ത്ത് സെ​ന്‍ട്ര​ല്‍ ബാ​ങ്ക് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.

റെ​ഡ് ലി​സ്റ്റി​ൽ ഉ​ൾ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ള്ള രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് ഇ​ട​പാ​ട് ന​ട​ത്തി​യ​വ​രു​ടെ വി​വ​രം, ക​ള്ള​പ്പ​ണം വെ​ളു​പ്പി​ക്ക​ൽ, തീ​വ്ര​വാ​ദ ധ​ന​സ​ഹാ​യം എ​ന്നി​ങ്ങ​നെ സം​ശ​യി​ക്കു​ന്ന ഇ​ട​പാ​ടു​ക​ൾ, ക​ഴി​ഞ്ഞ മൂ​ന്നു വ​ർ​ഷ​ത്തി​നി​ടെ സം​ശ​യി​ക്കു​ന്ന കേ​സു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം എ​ന്നി​വ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്യ​ണം.അ​ടു​ത്ത 10 പ്ര​വൃ​ത്തി​ദി​വ​സ​ത്തി​നു​ള്ളി​ല്‍ പ​ണ​മി​ട​പാ​ട് സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ കൈ​മാ​റ​ണം. ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ളു​ടെ വി​വ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും പൊ​രു​ത്ത​ക്കേ​ടു​ക​ള്‍ ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍ ഫി​നാ​ൻ​ഷ്യ​ൽ ആ​ക്ഷ​ൻ ടാ​സ്‌​ക് ഫോ​ഴ്‌​സി​നെ വി​വ​ര​മ​റി​യി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും സെ​ന്‍ട്ര​ല്‍ ബാ​ങ്ക് വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

Leave A Reply