വെറുംവയറ്റിൽ കാപ്പി കുടിക്കുന്നത് ദോഷമാണോ?

പലർക്കും, രാവിലെ പുതുതായി ഉണ്ടാക്കിയ ഒരു കപ്പ് കാപ്പി കുടിക്കുന്നത് അവരുടെ ദിവസത്തിന് ഉന്മേഷദായകമായ തുടക്കമായിരിക്കും. മറ്റുള്ളവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഇത് വിലമതിക്കാനാവാത്ത കാര്യമായിരിക്കാം, ചിലർക്ക് അവരുടെ ജീവിതം അതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു എന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം.

എല്ലാ ദിവസവും ഒരു കപ്പ് കാപ്പി കുടിക്കുന്നത്, പ്രത്യേകിച്ച് അതിന്റെ അളവ് പതിറ്റാണ്ടുകളായി ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടുന്നു, അത് ആരോഗ്യത്തിന് നല്ലതാണോ എന്നത് മൊത്തത്തിൽ മറ്റൊരു വിഷയമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, കഫീൻ (കാപ്പിയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പ്രധാന ഘടകം) മെറ്റബോളിസത്തിന്റെ വേഗത ഓരോ വ്യക്തിയിലും വ്യത്യസ്തമാണെന്നും ഇത് പലപ്പോഴും ജനിതക വ്യതിയാനങ്ങളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് രാവിലെ കാപ്പി കുടിക്കുന്ന ചിലർക്ക് ഉത്തേജനം ലഭിച്ചേക്കാം, മറ്റുള്ളവർക്ക് ഇത് പോസിറ്റീവ് അല്ലെങ്കിൽ ഫലങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടാക്കില്ല.

എന്നിരുന്നാലും, കഠിനമായ ആമാശയ അസ്വസ്ഥത, വയറ്റിലെ അൾസർ അല്ലെങ്കിൽ പ്രകോപിപ്പിക്കാവുന്ന മലവിസർജ്ജനം സിൻഡ്രോം എന്നിവയുള്ള മറ്റുള്ളവർ അധിക കഫീൻ കഴിക്കരുതെന്നും അല്ലെങ്കിൽ രാവിലെ ആദ്യം കഴിക്കുന്നത് ആമാശയ സ്രവണം വർദ്ധിപ്പിക്കും എന്നതിനാൽ ഇത് ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. ആരോഗ്യമുള്ള ഒരു വ്യക്തിക്ക് ആമാശയത്തിന് സ്വയം പരിരക്ഷിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് കാലിഫോർണിയ സർവകലാശാലയിലെ ഡേവിസ് സ്കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിനിലെ ഫിസിയോളജി ആൻഡ് മെംബ്രൻ ബയോളജി പ്രൊഫസറായ ഡോ. കിം ബാരറ്റ് ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസിനോട് പറഞ്ഞു.

ആമാശയത്തിന് ശക്തമായ ഒരു കവചമുണ്ട്, അത് ആമാശയത്തിന്റെ പാളിയെ സംരക്ഷിക്കുന്നു, കാരണം പരിസ്ഥിതി എന്തായാലും അസിഡിറ്റി ഉള്ളതാണ്. ദിവസം മുഴുവൻ, ഞങ്ങൾ കഠിനമായ പദാർത്ഥങ്ങൾ കഴിക്കുന്നു, അതിനാൽ ആമാശയത്തിന്റെ പ്രതിരോധം തകർക്കാൻ വളരെ വിഷാംശമുള്ള മൂലകം വേണ്ടിവരുമെന്ന് ഡോ ബാരറ്റ് പറഞ്ഞു.

Leave A Reply