മൂലധന നേട്ടം ലംഘിച്ചതിന് യുവന്റസ് ലീഗ് സ്റ്റാൻഡിംഗിൽ 15 പോയിന്റ് കിഴിവ്

ഇറ്റാലിയൻ ഫുട്ബോൾ പവർഹൗസ് യുവന്റസിന് വെള്ളിയാഴ്ച ഇറ്റാലിയൻ ടോപ്-ടയർ സീരി എയിൽ മൂലധന നേട്ടം ലംഘിച്ചതിന് 15 പോയിന്റ് കുറവ് നൽകി.

ഇറ്റാലിയൻ ഫുട്ബോൾ ഫെഡറേഷൻ (എഫ്‌ഐ‌ജി‌സി) ടൂറിൻ ക്ലബിനെതിരായ ഉപരോധം സ്ഥിരീകരിക്കുകയും മുൻ ചെയർ ആൻഡ്രിയ ആഗ്നെല്ലി, മുൻ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് പവൽ നെഡ്‌വെഡ്, മുൻ സ്‌പോർട്‌സ് ഡയറക്ടർ ഫാബിയോ പാരാറ്റിസി എന്നിവരുൾപ്പെടെ 11 മുൻ സീനിയർ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകളെ വിലക്കുകയും ചെയ്തു.

“തെറ്റായ അക്കൗണ്ടിംഗ്”, “വിപണി കൃത്രിമം” എന്നിവയ്ക്ക് യുവന്റസിനെതിരെ അന്വേഷണം നടക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്. എഫ്ഐജിസിയുടെ ഫെഡറൽ അപ്പീൽ കോടതി ഫെഡറൽ പ്രോസിക്യൂട്ടർ ഓഫീസിന്റെ അപ്പീൽ “ഭാഗികമായി അംഗീകരിക്കുകയും” പാരാട്ടിക്കിന് 30 മാസത്തെ വിലക്കും ആഗ്നെല്ലിക്കും യുവന്റസിന്റെ മുൻ സിഇഒ മൗറിസിയോ അറിവാബെനെയ്ക്കും 24 മാസത്തെ വിലക്കും എട്ട് മാസത്തെ വിലക്കും നൽകുകയും ചെയ്തു.

ഇംഗ്ലീഷ് പ്രീമിയർ ലീഗ് ക്ലബ്ബായ ടോട്ടൻഹാം ഹോട്‌സ്‌പറിന്റെ നിലവിലെ ഫുട്‌ബോൾ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറാണ് പാരാറ്റിസി. യുവന്റസ് ഡയറക്ടർ ഫെഡറിക്കോ ചെറൂബിനി ഉൾപ്പെടെ 11 എക്സിക്യൂട്ടീവുകൾ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടു. 16 മാസത്തെ വിലക്കോടെയാണ് ചെറൂബിനിക്ക് അനുമതി ലഭിച്ചത്.

Leave A Reply