ഫിലിം സ്‌കൂളിലെ വിവേചനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അന്വേഷണ റിപ്പോർട്ട് പരസ്യപ്പെടുത്തണമെന്ന് ജിയോ ബേബിയും വിധു വിൻസെന്റും

കെ ആർ നാരായണൻ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വിഷ്വൽ സയൻസ് ആന്റ് ആർട്‌സിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾ ഉന്നയിച്ച ജാതി വിവേചനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പരാതികൾ പരിശോധിക്കാൻ രൂപീകരിച്ച സമിതിയുടെ റിപ്പോർട്ട് പരസ്യപ്പെടുത്തണമെന്ന് ചലച്ചിത്ര പ്രവർത്തകരായ ജിയോ ബേബിയും വിധു വിൻസെന്റും വെള്ളിയാഴ്ച കേരള സർക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

വിദ്യാർഥികൾ സമാധാനപരമായി സമരം നടത്തിയെങ്കിലും വിദ്യാർഥികളെ കേൾക്കുന്നതിനു പകരം സർക്കാർ സ്ഥാപനം അടച്ചുപൂട്ടി ജനാധിപത്യ വിരുദ്ധ തന്ത്രമാണ് സ്വീകരിക്കുന്നതെന്നും ഡയറക്ടർമാർ വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ ആരോപിച്ചു.

അടൂർ ഗോപാലകൃഷ്ണനെപ്പോലെ സർക്കാരിനും ജനാധിപത്യബോധം നഷ്ടപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഇടത് സർക്കാർ അധികാരത്തിലിരിക്കുന്നതിനാൽ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കപ്പെടുമെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതി, ”സംവിധായകർ പറഞ്ഞു.
ഫിലിം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ചെയർമാനുമായ അടൂർ ഗോപാലകൃഷ്ണൻ ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഒരു ഫാക്കൽറ്റിയെ മടിയനെന്ന് വിളിച്ച് ആക്രമിച്ചിരുന്നു.

ഉയർന്ന ജാതിയിൽപ്പെട്ട ആരെങ്കിലും വിഷയം ഉന്നയിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ സർക്കാർ അടിയന്തരമായി ഇടപെടുമായിരുന്നെന്ന് ഡയറക്ടർമാർ ആരോപിച്ചു. സ്‌കൂൾ കലോത്സവം കലോൽസവത്തിന് ഭക്ഷണം ഒരുക്കുന്നതിനുള്ള കരാറിൽ നിന്ന് പിന്മാറുമെന്ന് പ്രതിജ്ഞയെടുത്ത പ്രശസ്ത പാചകക്കാരൻ പഴയിടം മോഹനൻ നമ്പൂതിരി ഉൾപ്പെട്ട സമീപകാല നിരയെ അവർ ഉദ്ധരിച്ചു.

ജാതി പീഡനത്തിനും സ്ത്രീകളോടുള്ള വിവേചനത്തിനും സാമ്പത്തിക ക്രമക്കേടുകൾക്കും സ്ഥാപനം കുപ്രസിദ്ധമായി മാറിയെന്നും സിനിമാ പ്രവർത്തകർ ആരോപിച്ചു.ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ വിദ്യാർത്ഥിയായ ജിതിൻ നാരായണനൊപ്പം പ്രവർത്തകരായ ശ്രീജ നെയ്യാറ്റിൻകര, കുക്കു ദേവകി എന്നിവരും വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പങ്കെടുത്തു.

Leave A Reply