മാരുതി സുസുക്കി ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാര ലാറ്റിൻ അമേരിക്കയിലേക്കുള്ള കയറ്റുമതി ആരംഭിച്ചു

 

മാരുതി സുസുക്കി ഇന്ത്യ അടുത്തിടെ പുറത്തിറക്കിയ ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാരയുടെ വിദേശ കയറ്റുമതി ആരംഭിച്ചു. ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാരസിന്റെ ആദ്യ ബാച്ച് അടുത്തിടെ കാമരാജർ തുറമുഖത്ത് (പഴയ എന്നൂർ തുറമുഖം) നിന്ന് ലാറ്റിനമേരിക്കയിലേക്ക് കപ്പൽ കയറി. ലാറ്റിനമേരിക്ക, ആഫ്രിക്ക, മിഡിൽ ഈസ്റ്റ്, ആസിയാൻ, അയൽ പ്രദേശങ്ങൾ എന്നിവയിലുടനീളമുള്ള 60 രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് തങ്ങളുടെ മുൻനിര എസ്‌യുവി കയറ്റുമതി ചെയ്യാൻ പദ്ധതിയിടുന്നതായി കമ്പനി പറയുന്നു.

കമ്പനിയുടെ 17-ാമത്തെ കയറ്റുമതി മോഡലാണ് ഗ്രാൻഡ് വിറ്റാര. ഡിസയർ സെഡാൻ, സ്വിഫ്റ്റ്, എസ്-പ്രസ്സോ, ബലേനോ ഹാച്ച്ബാക്കുകൾ, ബ്രെസ്സ എസ്‌യുവി എന്നിവയാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ കയറ്റുമതി ഡിമാൻഡ് ഉള്ള മാരുതി സുസുക്കി മോഡലുകൾ.

2022 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ 2,35,670 യൂണിറ്റ് കയറ്റുമതിയുമായി മാരുതി സുസുക്കി ഇന്ത്യ കയറ്റുമതി വിപണിയിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി. 2023 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ പാസഞ്ചർ വാഹന കയറ്റുമതി കിരീടം നിലനിർത്താൻ മാരുതി മികച്ച നിലയിലാണ്.

അപെക്‌സ് ബോഡിയായ സിയാം പുറത്തുവിട്ട ഏറ്റവും പുതിയ വ്യവസായ കയറ്റുമതി കണക്കുകൾ പ്രകാരം, 2022 ഏപ്രിൽ മുതൽ ഡിസംബർ വരെയുള്ള കാലയളവിൽ മാരുതി സുസുക്കി മൊത്തം 1,92,071 യൂണിറ്റുകൾ കയറ്റുമതി ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇതേ കാലയളവിലെ കയറ്റുമതിയിൽ നിന്ന് 14 ശതമാനം വളർച്ചയാണ് ഇത്. 1,67,964 യൂണിറ്റുകൾ. ഇതിൽ 1,54,947 കാറുകളും 36,911 യൂട്ടിലിറ്റി വാഹനങ്ങളും 213 വാനുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ, മാരുതി സുസുക്കി ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറും സിഇഒയുമായ ഹിസാഷി ടകൂച്ചി പറഞ്ഞു, “ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള കയറ്റുമതി വർദ്ധിപ്പിക്കാനുള്ള ഇന്ത്യൻ സർക്കാരിന്റെ ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണച്ച്, മാരുതി സുസുക്കി അതിന്റെ അന്താരാഷ്ട്ര സാന്നിധ്യം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഒന്നിലധികം സംരംഭങ്ങൾ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. കയറ്റുമതിക്കായി ഉൽപ്പന്ന പോർട്ട്ഫോളിയോ വികസിപ്പിക്കുന്നത് വിജയത്തിന്റെ പ്രധാന സ്തംഭങ്ങളിലൊന്നാണ്.

Leave A Reply