ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ 4-0ന് തോൽപ്പിച്ച് വിജയ പരമ്പര തുടരുന്നു

പര്യടനത്തിലെ തങ്ങളുടെ മൂന്നാം മത്സരത്തിൽ ആതിഥേയരെ 4-0ന് തോൽപ്പിച്ച് ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ വിജയവഴി തുടർന്നു.ആദ്യ രണ്ട് മത്സരങ്ങളും ആത്മവിശ്വാസത്തോടെ വിജയിച്ച ഇന്ത്യൻ ടീം അടിസ്ഥാനകാര്യങ്ങളിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുകയും അവസരങ്ങൾ നന്നായി നടപ്പിലാക്കുകയും അച്ചടക്കത്തോടെയുള്ള ഘടന കളിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഇന്ത്യക്കായി റാണി (2’), ദീപ് ഗ്രേസ് എക്ക (18’), വന്ദന കതാരിയ (20’), സംഗീത കുമാരി (46’) എന്നിവർ ഓരോ ഗോൾ വീതം നേടി. വൃത്തത്തിൽ ഇന്ത്യ മികച്ച അവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചതോടെ മത്സരം അതിവേഗം ആരംഭിച്ചു. തിരിച്ചുവരവിന്റെ പര്യടനത്തിൽ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ച റാണിയാണ് മത്സരത്തിന്റെ രണ്ടാം മിനിറ്റിൽ ഇന്ത്യക്കായി ആദ്യ ഗോൾ നേടിയത്.

ആദ്യ പാദത്തിന്റെ അടുത്ത ഏതാനും മിനിറ്റുകൾക്കുള്ളിൽ 1-0 ലീഡ് അവരുടെ കളിയിൽ കുറച്ച് സ്ഥിരത കൊണ്ടുവന്നു. രണ്ടാം പാദത്തിൽ തങ്ങളുടെ കളിയിൽ പുതിയ ആക്രമണവുമായി ടീം മടങ്ങി. 18-ാം മിനിറ്റിൽ ലഭിച്ച പെനാൽറ്റി കോർണർ ഇന്ത്യയുടെ പിസി അറ്റാക്കിലെ സ്ഥിരം കളിക്കാരനായ ദീപ് ഗ്രേസ് എക്ക മികച്ച രീതിയിൽ ഗോളാക്കി. 2-0 ന്റെ ലീഡ് ഇന്ത്യക്ക് അവരുടെ ആക്രമണത്തിന് വെടിമരുന്ന് നൽകുകയും ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ സമ്മർദ്ദത്തിലാക്കുകയും ചെയ്തു.

20-ാം മിനിറ്റിൽ വന്ദന കതാരിയ ഒരു ഉജ്ജ്വല ഫീൽഡ് ഗോൾ നേടിയപ്പോൾ അവർ തുടർച്ചയായി മൂന്നാം ഗോൾ നേടി. മൂന്നാം പാദം ഗോൾരഹിതമായി തുടർന്നപ്പോൾ, 46-ാം മിനിറ്റിൽ യുവ സെൻസേഷൻ സംഗീത കുമാരിയിലൂടെ ഇന്ത്യ ഒരു ഫീൽഡ് ഗോളിലൂടെ കളികൾ അവസാനിപ്പിച്ചു. പ്രതിരോധത്തിലെ മികച്ച പ്രകടനത്തോടെ അവർ ഈ 4-0 ലീഡ് നിലനിർത്തി, മുമ്പത്തെ രണ്ട് ഗെയിമുകളിലെ 5-1, 7-0 വിജയത്തിന് ശേഷം അവർ വിജയ പരമ്പര നിലനിർത്തി.

Leave A Reply