കനേഡിയൻ ഗോൾകീപ്പറെ അധിക്ഷേപിച്ചതിന് ക്രൊയേഷ്യ സോക്കർ ഫെഡറേഷന് 53,000 ഡോളറിലധികം പിഴ ചുമത്തി ഫിഫ

ഖത്തറിൽ നടന്ന ലോകകപ്പ് മത്സരത്തിനിടെ കനേഡിയൻ ഗോൾകീപ്പറെ ആരാധകർ അസഭ്യം പറയുകയും പരിഹസിക്കുകയും ചെയ്തതിന് ക്രൊയേഷ്യ സോക്കർ ഫെഡറേഷന് CAN $72,500 ($53,213) പിഴ ചുമത്തിയതായി ഫിഫ ബുധനാഴ്ച അറിയിച്ചു.

നവംബർ 27ന് നടന്ന മത്സരത്തിൽ ക്രൊയേഷ്യ 4-1ന് ജയിച്ച സംഭവത്തിൽ ഫിഫ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിരുന്നു . “ഒരു കായിക മത്സരത്തിന് അനുയോജ്യമല്ലാത്ത സന്ദേശം കൈമാറാൻ വാക്കുകളും വസ്തുക്കളും ഉപയോഗിച്ചതിന്” ക്രൊയേഷ്യയുടെ ആരാധകർ കുറ്റക്കാരാണെന്ന് ലോക ഫുട്ബോൾ ഫെഡറേഷൻ കണ്ടെത്തി.

ഫിഫ പിഴ ചുമത്തിയ ക്ലബ്ബ് ക്രൊയേഷ്യ മാത്രമല്ല.കൊസോവോയെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്ന ബാനർ പ്രദർശിപ്പിച്ചതിന് സെർബിയൻ സോക്കർ ഫെഡറേഷനും അർജന്റീനയ്ക്കും മെക്‌സിക്കോയ്ക്കുമെതിരായ മത്സരങ്ങളിൽ ആറ് മഞ്ഞക്കാർഡ് ലഭിച്ചതിന് സൗദി അറേബ്യൻ ടീമിന് പിഴ ചുമത്തി.

Leave A Reply