ഫിഫ ലോകകപ്പ് 2022: രണ്ടാം ജയം തേടി ഇന്ന് നെതർലാൻഡ്‌സ് ഇക്വഡോർ പോരാട്ടം

നവംബർ 25-ന്, നെതർലൻഡ്‌സിനും ഇക്വഡോറിനും ഫിഫ ലോകകപ്പ് 2022 ലെ അവരുടെ രണ്ടാം മത്സരം നടക്കും. ഗ്രൂപ്പ് എ മത്സരത്തിൽ, ഇരു ടീമുകളും തങ്ങളുടെ ആദ്യ മത്സരങ്ങൾ ഒരേ സ്‌കോറിന് (2-0) ജയിച്ചതിനാൽ ഒരേ സ്ഥാനത്താണ് വരുന്നത്. ശക്തമായ പോരാട്ടം കാഴ്ചവെച്ച സെനഗലിനെ നെതർലൻഡ്‌സ് തോൽപിച്ചപ്പോൾ ഇക്വഡോർ ആതിഥേയരായ ഖത്തറിനെ അനായാസം തോൽപിച്ചു.

ഇക്വഡോറും നെതർലൻഡുമാണ് നോക്കൗട്ട് ഘട്ടത്തിലേക്ക് കടക്കാൻ ഏറ്റവും സാധ്യതയുള്ള ടീമുകൾ. ഈ മത്സരത്തിലെ ജയം ഒരുപക്ഷേ അടുത്ത റൗണ്ടിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം ഉറപ്പാക്കും. ഫിഫ ലോകകപ്പ് 2018-ൽ യോഗ്യത നേടാനാകാത്തതിന്റെ വേദന നെതർലൻഡ്‌സിന് ഇപ്പോഴും ഉണ്ട്. . 2006 ലും 2014 ലും ഇരുടീമുകളും തമ്മിൽ കളിച്ച രണ്ട് അന്താരാഷ്ട്ര സൗഹൃദ മത്സരങ്ങളിൽ ഒരെണ്ണം ഓറഞ്ച് ജയിച്ചു, മറ്റേ കളി സമനിലയിൽ അവസാനിച്ചു. ഫിഫ ലോകകപ്പിൽ സൗത്ത് അമേരിക്കൻ ടീമുകൾക്കെതിരെ ശക്തമായ റെക്കോർഡും നെതർലൻഡിനുണ്ട്. അവരുടെ അവസാന 14 കളികളിൽ രണ്ടെണ്ണം മാത്രമേ അവർ തോറ്റിട്ടുള്ളൂ, 1994 ൽ ബ്രസീലിനോട് ആയിരുന്നു അവരുടെ അവസാന തോൽവി.

Leave A Reply